Hạng B2
9/2/06
107
41
28
nhacviet.com
RE: Các bác nhớ cài Seat-belt khi chạy đường dài nhá!

Trích đoạn: QUANGVT1981

Em thấy 1 ngươì không đeo thì sống , còn 3 ngươì (chắc có dùng) thi die mà .

Chú thanh niên không đeo seat belt còn sống, còn 3 người kia đeo chết là vì khi chú kia không đeo, xe khác đụng vào thì chú bay lung tung trong xe, bay lên ghế trước, bay trở ngược lại ghế sau.

Diễn biến khi bay: Cú đụng đầu tiên trực tiếp vào vào đầu xe: Theo quán tính chú thanh niên sẽ bay thẳng về kính lái, trong khi bay đầu chú đập thẳng vào ót của cô tóc vàng ở ghể trước, sau đó có 1 chiếc xe đụng vào sau đít xe. Cũng theo quán tính, chú thanh niên phải bay ngược lại về ghế sau, trong khi bay về ghế sau tay trái chú quơ thẳng vào cổ của anh tóc đen Armani làm anh gẫy cổ ngay lập tức (em nghe rõ ràng cái rốp). Kế tiếp là chú xông thẳng vào đầu của cô bồ, làm cô vỡ sọ, die. Còn chú thì sau khi tiếp tục bay vào kiếng cửa bên hông vẫn may mắn sống sót.
Còn chú Công an báo cáo lại tình hình 3 người chết trong xe, 1 thằng ko đeo seat belt lại sống với 1 tâm trạng buồn bã. (Tại sao thằng ko đeo lại sống???)

Chắc ý nghĩa của video clip này là khi không đeo seat-belt, nếu có tai nạn thì ngoài việc gây ra nguy hiểm cho chính mình còn có thể gây ra nguy hiểm cho người khác trong xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/1/06
253
0
0
113
Vietnam

Em thấy xe này cũ, vả lại ghế sau ko có tựa đầu, gãy cổ là đúng rồi.

Hạng C
24/10/05
771
1.212
93
HCMC

M thì cài dây 100%, nó quen rồi, không cài dây nó trống trống sao ấy, giống như là đi giày quen rồi mà chuyển sang đi dép :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nói chung việc an toàn là trên hết, có không dùng ân hận hổng xong. Nhưng trên mấy chiếc 16g chỉ hai ghế trước có và thế là an tâm mà chạy: Nhưng qúa đà thì 14 ghế sau coi bộ mệt.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Tôi thì luôn đeo dây an toàn dù chạy trong TP hay ra xa lộ vì nghe nói có thể bị ***vịn nếu không đeo dây an toàn này,vậy còn các bác không bao giờ đeo mà không bao giờ bị phạt sao?Như vậy là việc thắt dây Seat Belt là không bắt buộc hả các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/1/06
312
0
0

KHI đeo dây rồi quan trọng vẫn phụ thuộc vào chính cách chạy xe của mình nhớ luôn tỉnh táo đi bình tĩnh tốt nhất khi căng thẳng không lái

Hạng C
22/6/06
976
5
18

An toàn nhất là cứ khi nào lên xe thì đeo dây an toàn vào, tạo thành thói quen. Các bác có ý thức ra xa lộ đeo dây an toàn là tốt rồi nhưng không có thói quen dễ bị quên lắm. Theo như 1 nghiên cứu của bọn Mẽo thì xe đâm trực diện ở tốc độ 60km/h thì thằng lái gần như cầm chắc cái chết. Vậy bác nào chạy trong thành phố với tốc độ 30km/h mà đâm vào 1 thằng 30 nữa thì cũng coi như teo.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em cũng giống bác, lên xe là đeo và chẳng bận tâm là đi xa hay gần làm gì cho nó mệt. Người ta làm ra seat belt để dành đeo cho an tòan, vậy thì mình cứ xài thôi. Ngồi đó suy nghĩ là có nên đeo hay không thì cũng lạ thật các bác nhỉ???:):)
Trích đoạn: hcivic

Tôi thì luôn đeo dây an toàn dù chạy trong TP hay ra xa lộ vì nghe nói có thể bị ***vịn nếu không đeo dây an toàn này,vậy còn các bác không bao giờ đeo mà không bao giờ bị phạt sao?Như vậy là việc thắt dây Seat Belt là không bắt buộc hả các bác?

ktx
Hạng B2
20/2/06
200
1
0

các bác cho ý kiến ; xe của em sản xuất năm 1960 chẳng có sợi dây nào cả, biết phải làm sao ? em cũng muốn an toàn như các bác, nhưng........ nhờ các bác góp ý. trân trọng !

Hạng C
22/6/06
976
5
18

bác chạy xe cổ thì phải chịu thôi, tiêu chuẩn an toàn của xe cổ thấp lắm. Thường thì không nen vác mấy chú đó ra đường cao tốc, để chạy lòng vòng trong phố được rồi.