tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6
RE: Các bác ơi! Fuuture Neo mới của HONDA nữa

Trích đoạn: TVS

Giá gì mà kinh thế Bác?giá niêm yết chỉ có 22.500.000 bao gồm VAT thui mừ, hổng lẽ số còn lại là tiền trước bạ & biển số hả bác?em ko rành thuế trước bạ ngựa sắt lắm,bao nhiêu % thế nhỉ?
Trước bạ hình như chỉ có 3% nhưng còn thêm tiền quái gì nữa không biết.
Mới hôm trước ông anh vừa lụm con Wave RS. HEAD nó bảo 16.7T, thấy mắc quá nên tự đi làm giấy, nên HEAD nó tính giá 15.2T (Giá niêm yết của HVN là 14.9T). Ra chỗ đăng ký, đóng thuế trước bạ xong nó bắt đóng thêm 600k không biết là tiền gì :mad:, có hóa đơn nhưng mà không ghi là tiền gì, thành ra tổng cộng là 16.5T, không rẻ hơn cho tụi HEAD nó tự làm A-Z bao nhiêu, mà tốn 1 buổi chầu chực.

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Con này đèn xi nhan ở phần cao của yếm trước, rất dễ vỡ các bác nhỉ nhất là ở VN, xe nào xe nấy ở các bãi đỗ xe đặt cạnh nhau cứ san sát

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC

@Bác tui:
Em ko biết khi Bác lần đầu tiên nhìn thấy con Neo này cảm giác của Bác như thế nào, nhưng em nói thiệt khi thằng nhân viên HEAD dắt quả Neo này ra cho em xem thì ôi thôi....chỉ muốn dộng cho nó 1 đạp thôi, xe gì mà bé tí như cục kẹo làm sao mà chạy, em choáng quá chuồn luôn. Làm em hí ha hí hửng cứ tưởng là sắp có xe mới đi rùi, đang muốn đổi xe thế mà sau khi đi coi xe xong chẳng muốn đổi nữa, cứ để em Furture cũ đi còn hơn ngồi cái con Neo "cục kẹo"ấy.

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Theo em thì dàn đèn hậu quá xấu,nhỏ gọn như thụt hẳn vào trong thân xe ==> làm cho Neo nhìn nhỏ và xì-cút kinh khủng.Tóm lại.đây lại là một bước đột phá nữa của H.V(đột phá = đột ngột + phá hoại)

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em rất thích khóa mở yên xe nằm trên ổ khóa chính luôn. Rất tiện khi đổ xăng và lấy đồ trong cốp. Về hình dáng em thấy em này nhỏ gọn, đẹp thích hợp trong hoàn cảnh xe cộ chen chúc như hiện nay. Em chỉ không thích cách thiết kế đèn signal trước, nhìn lạ nhưng không đẹp. Nói chung theo cá nhân em thì được. 8/10 điểm.

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

em đây cũng muốn đổi xe nhưng em chỉ kết jupiter thôi- có bác nào biết khi nào jupiter ra 125 kông ạ.Thanks

Hạng B2
20/4/05
166
55.229
93

Trích đoạn: command

em đây cũng muốn đổi xe nhưng em chỉ kết jupiter thôi- có bác nào biết khi nào jupiter ra 125 kông ạ.Thanks

Không có Jupiter 125 nhưng Yamaha VN đã ra dòng Exciter 135cc. Dòng này máy đứng, monoshock, côn tự động chắc lại chung số phận với FX rồi Nó giống y hệt Spark 135 của Yamaha Thailand:
http://www.yamaha-motor.co.th/Product/spark135cc.asp

Còn con Fu Neo thì giống con Wave 125s của Honda Thailand, nhưng con của Thai hơn F Neo là dùng đồng hồ hiển thị xăng điện tử. Con Wave của thái phối màu đơn giản hơn, không lòe loẹt như chú F Neo.
http://www.aphonda.co.th/product/wave125s_230305/wave_s01.asp

Tớ thì kết con Wave 125i của Honda TL nhất, dùng phun xăng điện tử FGM-FI giống SHi luôn.
http://www.aphonda.co.th/product/new_wave_i/index.asp

Mai ra mua con F Neo cho vợ rồi test với các bác sau.

Last edited by a moderator:
TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC

Đây hình đây, Spark 135 của Yamaha ThaiLand đây, kinh dị quá

Hạng B2
16/12/03
151
0
16
Vietnam

Future II thực chất là Wave 125i, được Honda VN điều chỉnh đôi chút. Động cơ của Future II vẫn giống như Wave 125i. Còn Exciter 135cc của Yamaha dường như đã có mặt ở một số đại lý rồi.

tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Trích đoạn: TVS

@Bác tui:
Em ko biết khi Bác lần đầu tiên nhìn thấy con Neo này cảm giác của Bác như thế nào, nhưng em nói thiệt khi thằng nhân viên HEAD dắt quả Neo này ra cho em xem thì ôi thôi....chỉ muốn dộng cho nó 1 đạp thôi, xe gì mà bé tí như cục kẹo làm sao mà chạy, em choáng quá chuồn luôn. Làm em hí ha hí hửng cứ tưởng là sắp có xe mới đi rùi, đang muốn đổi xe thế mà sau khi đi coi xe xong chẳng muốn đổi nữa, cứ để em Furture cũ đi còn hơn ngồi cái con Neo "cục kẹo"ấy.

Dĩ nhiên về kiểu dáng thì 9 người 10 ý, không thể có kiểu xe nào mà 100% người dùng đều thích hết. Có người khen thì cũng có kẻ chê, bình thường thôi [8D]. Như con Nouvo cũng lắm kẻ thích và cũng khối người chê thậm tệ (trong đó có tớ).
Thật ra thì con Neo này design giống y Wave 125i của Thái, chỉ khác là dùng chế hòa khí chứ không dùng phun xăng điện tử PGM-FI như Wave 125i thôi.
@TVS: chắc chú này cao 1m9 nhỉ, chê xe bé như cục kẹo. Thế thì Wave, Jupiter... cũng là kẹo nốt. Fu đời cũ chỉ có giàn nhựa hơi nở bề ngang tí thôi, chứ khung thì cũng rứa, vậy cũng là kẹo luôn chứ nhỉ:D.

Last edited by a moderator: