Tập Lái
17/9/22
3
1
3
Hôm nay em có đi qua hầm Thủ Thiêm, từ Quận 4 hướng về Quận 2. Do rẽ nhầm đường và muốn quay lại quận 1 nên đi hết hầm, qua bên quận 2 em có quay đầu lại. Em mới từ Hà Nội chuyển vào, do nhìn không rõ nên đi nhầm vào làn oto.

Do mới đi 1 đoạn ngắn và đường không có xe nên em quay đầu lại và đi sang làn xe máy. CSGT có tuýt còi và lập biên bản 2 lỗi đi sai làn và đi ngược chiều.

Các bác cho em hỏi trường hợp này nên xử lý thế nào thì hợp lý và cần lưu ý biển báo như nào. Hình như đoạn quay đầu cũng không có biển báo rõ ràng hoặc do em không để ý kỹ.
Mục đích em viết bài này chỉ để hỏi và rút kinh nghiệm nên nhờ các bác chia sẻ giúp em.

Cảm ơn các bác nhiều!

Các bác OSer tư vấn giúp em về biển báo đoạn hầm Thủ Thiêm
*Ảnh minh họa

Hạng D
26/9/12
1.036
66.965
113
Ho Chi Minh City
Thông cảm, mình hơn 20 năm trước cũng vừa từ HN vào và lần đầu cầm xe máy chạy ở Saigon và chạy ngược chiều ĐBP 1 đoạn do nhầm bản đồ, nhưng mình hên là các chú CSGT đứng chốt thấy không thèm bắt vì mình chạy con dame ghẻ.
Đại lộ Mai Chí Thọ quay đầu theo đèn như các nơi khác thôi. Vấn đề anh chạy vào làn ô tô thì thật hơi bất cẩn và khó hiểu, vì phân làn xe máy và ô tô bằng phân cách là thảm cỏ khá lớn mà.

Hạng B2
26/7/16
378
643
93
Hôm nay em có đi qua hầm Thủ Thiêm, từ quận 4 hướng về quận 2. Do rẽ nhầm đường và muốn quay lại quận 1 nên đi hết hầm, qua bên quận 2 em có quay đầu lại. Em mới từ Hà Nội chuyển vào, do nhìn không rõ nên đi nhầm vào làn oto.
Do mới đi 1 đoạn ngắn và đường không có xe nên em quay đầu lại và đi sang làn xe máy. CSGT có tuýt còi và lập biên bản 2 lỗi đi sai làn và đi ngược chiều.
Các bác cho em hỏi trường hợp này nên xử lý thế nào thì hợp lý và cần lưu ý biển báo như nào. Hình như đoạn quay đầu cũng không có biển báo rõ ràng hoặc do em không để ý kỹ.
Mục đích em viết bài này chỉ để hỏi và rút kinh nghiệm nên nhờ các bác chia sẻ giúp em.
Cảm ơn các bác nhiều!
Th này thì đóng phạt rồi rút kn thôi bác :D , gặp đoạn đường lạ thì cứ từ từ nhìn xe máy xung quanh chạy sao mình đi theo

Tập Lái
17/9/22
3
1
3
Thông cảm, mình hơn 20 năm trước cũng vừa từ HN vào và lần đầu cầm xe máy chạy ở Saigon và chạy ngược chiều ĐBP 1 đoạn do nhầm bản đồ, nhưng mình hên là các chú CSGT đứng chốt thấy không thèm bắt vì mình chạy con dame ghẻ.
Đại lộ Mai Chí Thọ quay đầu theo đèn như các nơi khác thôi. Vấn đề anh chạy vào làn ô tô thì thật hơi bất cẩn và khó hiểu, vì phân làn xe máy và ô tô bằng phân cách là thảm cỏ khá lớn mà.
Không có thảm cỏ bác ạ

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Tập Lái
17/9/22
3
1
3
Th này thì đóng phạt rồi rút kn thôi bác :D , gặp đoạn đường lạ thì cứ từ từ nhìn xe máy xung quanh chạy sao mình đi theo
Thank bác. Sau chắc đi chậm quan sát kỹ biển báo và các xe khác đi như nào

Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
Hôm nay em có đi qua hầm Thủ Thiêm, từ quận 4 hướng về quận 2. Do rẽ nhầm đường và muốn quay lại quận 1 nên đi hết hầm, qua bên quận 2 em có quay đầu lại. Em mới từ Hà Nội chuyển vào, do nhìn không rõ nên đi nhầm vào làn oto.
Cảm ơn các bác nhiều!
Sai làn + ngược chiều mà nộp ngân sách là nặng lắm luôn.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Chạy xe trong SG thì tâm lý nó khác hoàn toàn với ngoài kia do đó cái đầu tiên bạn phải làm là thay đổi thái độ và suy nghĩ khi cầm lái, tiếp đến là khi gần đến giao lộ hay các cầu vượt - hầm chui .... CẦN QUAN SÁT BIỂN BÁO trước khi hành động, trong này conan nó méo cần bít bố nó là ai đâu !!!!!

Hạng B2
20/1/11
383
665
93
Nếu lỡ đi sai thì xuống xe dẫn bộ quay lại nha!
Hy vọng tội nhẹ hơn.
RÚT KN lần sau thôi, chỗ này dân nơi khác tới bị hoài!

• Like
Reactions: btpaul
Việt Nam nên học tập Vương Quốc Thụy Điển trong việc Tổng mức chi Ngân sách bình quân đầu người Dân cho Hệ thống Giao thông Đường bộ,

với mức chi Ngân sách này cho Hệ thống Giao thông Đường bộ của Việt Nam, Việt Nam sẽ sớm cải thiện được chất lượng kỹ thuật, cải thiện chất lượng kết nối và chất lượng quản lý vận hành Hệ thống Giao thông Đường bộ, giúp Bà con ta dễ dàng tham gia giao thông trong điều kiện thuận tiện kết nối, rõ ràng về đường tuyến

Hạng B2
26/7/16
378
643
93
Nếu lỡ đi sai thì xuống xe dẫn bộ quay lại nha!
Hy vọng tội nhẹ hơn.
RÚT KN lần sau thôi, chỗ này dân nơi khác tới bị hoài!
Đúng rồi, Ô tô quẹo phải vào làn xe máy cũng gặp thường xuyên, ai mới đi lần đầu ko để ý là nhầm liền