Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
5/10/11
147
133
43
OS
xegicungme nói:
Xegicungme tui mới có 25 tuổi (Cách đây cũng 20 năm òy!!!)
Vậy là bác có thể tham dự với bọn em để Truyền nghề chim yến :D:D

Hạng B2
5/10/11
147
133
43
OS
Bác Bravia, bác phongluu đâu sao không vào chỉ giáo bọn em nhỉ???

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.458
113
ô tô nói:
Bác Bravia, bác phongluu đâu sao không vào chỉ giáo bọn em nhỉ???
làm sao mà dám chỉ giáo :D
cố gắng lên đi bác!

Hạng C
19/10/11
639
29
28
35
Thấy bác chủ chưa có kinh nghiệm tổ chức off nên em xin đề xuất một số kinh nghiệm tổ chức và địa điểm hy vọng hữu ích cho bác cái này là kinh nghiệm bản thân và của các bác cao thủ off:
+Chọn địa điểm: khi off diễn đàn thì thành viên rất phân tán nên nếu chọn off cố định một địa điểm thì có một số thành viên sẽ không tham gia do quá xa. Nên đổi địa điểm sau mỗi lần off sao cho thành viên các quận khác có ngày tham gia được.
+Chọn thời gian thuận tiện cho thành viên tham dự: thường là buổi sáng chủ nhật.
+Thông báo cho thành viên: nên thông báo cho thành viên ít nhất 1 tuần trước khi off và ngoài gửi mail thì nên gửi một sms vì nhiều thành viên bận ít check mail.
+Hình thức thanh toán: campuchia ăn uống bao nhiêu thanh toán bấy nhiêu ko ăn uống khỏi thanh toán.

Việc tổ chức off thì dễ nhưng làm sao duy trì được lâu dài mới là cái khó. Rất nhiều nhóm mình tham gia lúc đầu off thì mem tham gia rất đông sau 1, 2 lần off thì chẳng còn ma nào tham gia.
Theo mình thấy có 1 số nguyên nhân:
+Chơi ko sòng phẳng chơi xong người thanh toán người ko nhóm trưởng thiệt.
+Trên diễn đàn mọi người không biết nhau nên 8 rất vô tư thoải mái nên tưởng rằng gặp mặt cũng như vậy nhưng thực tế thì gặp mặt thực tế sẽ xuất hiện nhiều rào cản VD: tính cách, ngoại hình, địa vị, nghề nghiệp...
+Mem cũ không hỗ trợ mem mới nên tạo ra sự phân cách dẫn đến việc thành viên ko hào hứng tham gia.
+Các thành viên chỉ chăm chăm vào lợi ích của mình giao lưu thiếu chân thành nên nhanh chóng nhận ra ko hợp cạ.
+Tổ chức off quá thường xuyên hao tổn tài chính lớn.
...

Địa điểm cafe đề xuất:
Cafe Napoli Đường Phạm Ngọc Thạch Q.3 (gần hồ con rùa có chỗ để xe hơi)
Cafe Rose Đường 3/2 Q.10 (không gian tốt)
Cafe Thụ Viên Đường Nguyễn Văn Thủ Q.1 (có phòng riêng cho họp nhóm)
Cafe Alfa Đường Phan Đình Giót Q.Tân Bình (đầu đường Trường Sơn gần sân bay TSN)
Cafe Chợt Nhớ Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa Q.3 (gần hội sở Sacombank xe hơi đậu lề đường)
Hệ thống cafe Trung Nguyên.
Giá cả dao động từ 30k đến 60k tùy loại nước uống.

Vài kinh ngiệm đóng góp hy vọng nhóm chơi lâu dài. Ý tưởng của bác rất hay ráng duy trì nhé.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Theo em thì cứ từ từ làm quen và chia sẻ trên diễn đàn trước để tìm hiểu về các thành viên của hội trước, sau 1 thời gian đủ chín mùi thì off, Nếu được thì xin 0S lập thêm chuyên mục " sale đi xe 2 bánh " thì hay và có nơi để xôm tụ. Đó là ngu ý của em, vì em thấy cái gì cũng cần từ từ thì sẽ đi đúng hướng.

Hạng B2
5/10/11
147
133
43
OS
@ e.sacom Thực chất buổi ngày mai em kêu gọi là muốn có một lực lượng nòng cốt, tích cực hăng hái, Cũng là những người đưa gia những ý kiến tổ chức sao cho tốt. Việc có duy trì được lâu dài hay không phụ thuộc rất lớn vào lực lượng nòng cốt này.
Vì còn thiếu kinh nghiệm nên việc kêu gọi các thành viên tích cực hăng hái và có kinh nghiệm là vô cùng cần thiết trước khi tổ chức một sự kiện. Mong bác tham gia.

Hạng B1
2/1/12
54
1
6
Em nghĩ online là dễ nhất mà còn không xôm tụ thì offline chỉ có off chai mới xôm thôi, mà đã đụng đến chai lọ thì khỏi làm nữa, chỉ có ăn.

Status
Không mở trả lời sau này.