Hạng D
15/4/09
2.159
12.294
113
39
phibienhoa nói:
rk106 nói:
phibienhoa nói:
rk106 nói:
Vấn đề ở đây là:
1. Thế nào là Pickup? Thế nào là Bán Tải?
2. Căn cứ vào đâu để phân biệt? Giấy xuất xưởng (Tở khai NK)? Hóa đơn?,....
Cũng cần nói thêm: ở TP.HCM và một số tỉnh thì xe bán tải bây giờ khi ra giấy Đăng Ký xe thì ghi: Ôtô tải.
Và ở Hà Nội từ xưa đến giờ vẫn áp là 2%.

Ở Thiên Đường nó thế :D
Em đang tính tìm bác tư vấn cho AE công nông nào lở đóng 15% thì bác vào mừng quá

Bác search thông tư 124/2011/tt-btc
Cuối trang có nói rất rỏ: Các xe bán tải( cabin Kép) đã đóng phí trước bạ 15% tại TP lớn, hoặc 10% tỉnh .. theo Tb của xe du lịch thì nay tới cục thuế đã đóng trình giấy thủ tục xin dc hướng dẩn để hoàn lại phí,.

Ghi rỏ bán tải (cabin kép) nhé.
Nhưng khi vác hồ sơ đi nộp thuế phòng thuế trước bạ có xác định là pickup? bán tải? hay ôtô tải hay ko?
Ko xác định sao nó lấy thuế em 10% mà lại cấp sử dụng trong DK thời hạn 25 năm..??? thế mới lạ

Mà cũng trước đó 3 tuần em đóng thuế cho cái xe tải 900kg cũng 25 năm sử dụng mà thuế có 2% là sao là sao sao sao sao..?????????

npt nói:
Đúng là chính sách như cờ ứt vậy, chả biết đâu mà lần

<span style=""color: #ff0000;"">Là vì</span>
Xứ vịt nóa thế!

Đừng có mong hoàn trả tiền thuế bác à.
Ở HNoi nó áp dung 2% mà SG vẫn 15 đó thôi .
[style="color: #ff0000;"]
[/style]

Tập Lái
CÔNG VĂN HƯỚNG DẪN CỦA BỘ TÀI CHÍNH
VỀ LỆ PHÍ TRƯỚC BẠ CHO XE BÁN TẢI
Trích dẫn:
……..
Giải thích:
Mức lệ phí trước bạ 10% - đến 20% chỉ áp dụng cho xe ô tô Pick-up chở người…..Tuy nhiên hầu hết những xe bán tải hiện nay được cung cấp trên thị trường, trong đó có D - max ^^ được Cục Đăng kiểm Bộ Giao thông Vận tải xác nhận là xe Ô tô Tải (Pick-up cabin kép) trong Giấy chứng nhận Chất lượng An toàn Kỹ thuật và Bảo vệ Môi trường Xe cơ giới nhập khẩu (như trích dẫn dưới đây):
Bác nào cần nguyên bản công văn thì để lại địa chỉ mail e gửi cho. Thank

Hạng B2
27/5/11
207
4
16
45
Trái đất này
E đang làm thủ tục hoàn thuế bên thớt này;
Đợi xem có thông tin gì mới từ cơ quan thuế thì E post tiếp để các bác tham khảo nhé.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Em cùng các bác đang sử dụng picup bán tải cabin kép... đang mong tin của cụ..!??
Mong cụ trình bày sự việc tiếp tục nhé..?? dù dc hay ko dc hoàn thuế nhé cụ..??

Thân chào

Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47
Thực hư thế nào rồi các Bác, Em cũng mong thông tin này cho rõ ràng. Mấy Ông NN của mình up mở khó hiuểu quá.

lycafe nói:
Thực hư thế nào rồi các Bác, Em cũng mong thông tin này cho rõ ràng. Mấy Ông NN của mình up mở khó hiuểu quá.
Túm lại khi nộp thuế tại Vịt Nôm ta thì ko nên mong lấy lại thuế làm gì cả! đi xe mòn gai xe, coi như chút phí ấy là Các Bác ủng hộ vậy nhé! hì hì

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Con Ranger của cty em cũng đóng có 2%. Hoan hô Bình Dương.