Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Em đang xài liberty, h muốn làm bảo hiểm tút 3-4 chỗ xước quanh xe thì khai báo sao cho hợp lý để gộp vụ đc anh?
A nói chuyện trực tiếp với nhân viên giám định nhờ nó tư vấn nhé

Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Em đang mua thằng bảo việt, thằng này ổn áp ko các bác?
năm rổi chưa làm vụ nào, tháng sau em hết và ký lại

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
BH gì mới được chứ?

BH trách nhiệm dân sự bắt buộc thì cứ chỗ nào chiết khấu cao là bụp
BH vật chất tự nguyện thì phải coi cty đó có bồi thường đàng quàng hông, cái này đa số tiền đi theo chất lượng dv

Hạng B2
15/4/12
370
13.054
93
Thằng BH nào liên kết với hãng xe mình làm. Làm xong không đóng tiền thì mua. ( nhiều hãng k liên kết thì tạm ứng trước. Tiền nó trả mình sau. Cực lắm)

Hãng nào cũng như hãng nào. ít thì ae GĐV làm cho 1 vụ tốn 500K or 1000K ( tiền này là Mức Khấu Trừ, qui định của BTC rồi cấm cãi):D. Nhiều thì mình khai 2-3 vụ.

Trầy xước thì ok. Bể đèn, thay thế phụ tùng, móp nặng hay bị xe khác hôn thì gọi cho hotline để đc hướng dẫn. Khỏi bị chế tài.

• Like
Reactions: notcold
Hạng D
12/12/03
2.829
3.726
113
Vietnam
Hiện tại các bác mua vật chất quất thằng Bảo Việt, Pjico, Phú Hưng đang bồi thường rất tốt. Cá biệt anh Phú Hưng còn dư chỉ tiêu bồi thường.PVI cũng đang rất ok
Em có gara bảo hiểm hiện e thấy các anh sau đang rất yếu là: Pti, Bảo Minh, BSH.
Nói thì nói thế thôi chứ mua bh nào cũng được miễn hiểu về qui trình để được bồi thường thì nó ok hết.
Riêng bảo hiểm tnds bắt buộc thì hiện tại đạp giá cạnh tranh nhau sát đáy. Rất rẻ rồi.

• Like
Reactions: notcold
Hạng B2
6/8/09
497
2.387
93
Hiện tại các bác mua vật chất quất thằng Bảo Việt, Pjico, Phú Hưng đang bồi thường rất tốt. Cá biệt anh Phú Hưng còn dư chỉ tiêu bồi thường.PVI cũng đang rất ok
Em có gara bảo hiểm hiện e thấy các anh sau đang rất yếu là: Pti, Bảo Minh, BSH.
Nói thì nói thế thôi chứ mua bh nào cũng được miễn hiểu về qui trình để được bồi thường thì nó ok hết.
Riêng bảo hiểm tnds bắt buộc thì hiện tại đạp giá cạnh tranh nhau sát đáy. Rất rẻ rồi.

Nếu cháy xe thì đã có trong các điều khoản ko bác ?