Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Xin Mod cho e mấy ngày để các bác Chuyện Ngoài Lề - CNL chỉ giáo
Thưa các bác!
Ở đây có bác nào giống e không : Cứ uống tí beer or rượu là người e nó nổi mụn đầy lưng ,ngực và mặt. E đã hơn 40 mà còn dậy thì cái nỗi gì. Nhiều khi lưng , ngực nó nổi mụn không dám ở trần...
Các bác tư vấn xem e có thể khám ở đâu hay có phương thuốc gì hay không ( mấy đứa bạn nói e bị nóng gan, uống nước mát cũng chẳng thấy tác dụng gì)
Đa tạ

Hạng C
23/1/06
618
20.194
93
51
Bác bị giống ông anh vợ em. Ổng cũng bị nổi đầy luôn khi làm chút bia hoặc rượu.
Bác có thể dùng thử trà làm từ cây chó đẻ, uống nó hơi đắng chút như rất tốt cho gan, em thấy ổng cũng hay dùng thứ này và gần đây thấy cũng không còn nổi nữa.

Hạng C
14/9/08
724
14
48
62
SG
sunwear.vn
Dị ứng beer rượu , cơ thể không chấp nhận được beer rượu nên tiết ra chất đề kháng histamine , histamine sẻ làm cho cơ thể nổi mề đai, ngứa ...
Cách Khắc phục :
Thương xuyên uống thuôc bổ gan hay artiso để làm chức năng gan mạnh thêm và đồng thời luyện tập sức đề kháng của cơ thể bằng cách mổi ngày uống chút ít , số lượng tăng dần hàng tháng .
EX : tháng nầy bác uống 1/4 lon beer mổi ngày nếu ko có phản ứng gì , tháng sau tăng lên 1/2  ....và cứ như vậy.
( Lưu ý tư vấn bác sỉ trước khi áp dụng )

In
Hạng B2
24/8/10
152
3
18
49
Trước đây bác có bị không, hay gần đây mới thế? nếu mới bị thì đi check xem thế nào

Tập Lái
10/2/11
2
0
0
giai đoạn đầu của ung thư gan là nổi mụn mủ rồi đỏ, chu kì kéo dài khoảng 6 tháng rồi chuyển qua lở loét thêm 3 tháng và 3 tháng cuối cùng là hoại tử da