Tập Lái
9/4/10
14
0
0
saigon
các bác tài OS nghe nhạc gì khi lái xe ?

@nhạc sến , cải lương ... :rất dễ buồn ngủ
@ nhạc Ngô thụy Miên , Trịnh công Sơn ... : nghe sẽ nghĩ ngợi lung tung rất mất tập trung.
@ nghe nhạc ROCK ? lần đó Em lái xe saigon - buôn ma thuột .khi đến Gia nghĩa , nghe nothing else matter của Metalica phấn khích đến độ phi 85/50 bị XXX Daknong túm cổ đau ko chịu dc.

Em lập thớt này để các bác bình loạn cho zui...

23/10/06
14.638
5.121
113
gun N rose nói:
các bác tài OS nghe nhạc gì khi lái xe ? 
@nhạc sến , cải lương ... :rất dễ buồn ngủ 
@ nhạc Ngô thụy Miên , Trịnh công Sơn ... : nghe sẽ nghĩ ngợi lung tung rất mất tập trung.
@ nghe nhạc ROCK ? lần đó Em lái xe saigon - buôn ma thuột .khi đến Gia nghĩa , nghe nothing else matter của Metalica phấn khích đến độ phi 85/50 bị XXX Daknong túm cổ đau ko chịu dc.
Em lập thớt này để các bác bình loạn cho zui... 

bác mới nghe 1 bản Rock ballad thôi mà phi vậy rồi, sau này lên đô nghe metal chắc khó mà tưởng tượng bác phi cỡ nào! Mà có vẻ bác là người dễ kích động, thôi thì đừng nghe nhạc trong lúc lái xe, em mà khuyên bác nghe cải lương hay nhạc sến chắc bác ngủ liền á!:D

Hạng C
20/3/08
860
4
18
có em nghe cải lương hài.không thôi PBN.chứ nghe nhạc sến hồi xưa mà nghe giọng Khánh Ly não nề chắc ngủ trên tay lái.

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Đi với phụ huynh thì em buộc phải nghe hò Huệ , cải lương.
Đi với gấu thì buộc phải nghe nhạc vàng,nhạc Trịnh
Đi với F1 thì toàn phải nghe Xuan Mai , ngày xửa ngày xưa
Nói chung em có thể nghe mọi thể loại nhạc và ko có sự lựa chon cho bản thân
Chỉ thích nhất là đi với phở em chỉ bật duy nhất cái bài quái quỷ gì của nước ngoài em ko nhớ tên trong album Dr John có đoạn "Ai wan tu phắc diu".Đã bác nào nghe bài này chưa??
:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/11/09
91
1
8
Đi trong thành phố thì thông thường là radio, chạy đường xa thì thể loại nào cũng có, nhưng thường là nhạc êm dịu... để mọi người dễ ngủ

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
em nghe Jazz, Trịnh, ballade, đôi khi là pop dance, đi xa mà nghe dance suốt thì nhức đầu và ù tai lắm, có lần em đi về, bước ra khỏi xe đi ko nổi luôn

Tập Lái
15/3/10
15
9
3
53
SG
Cảm giác của em, vào trong xe coi như vào thế giới thật riêng của mình. Vì thế phải thửa "kính thưa các loại nhạc" để sẵn trên xe. Mùa nào thức ấy, nhạc theo tâm trạng. Vòng vòng từ nhà đến chỗ làm việc thì cứ Flamenco, Bandera, Chillout, Cafe de mar, Yanni(hoà tấu), khuya chút đường vắng thì có Rock ballat, Slowrock, Country, Jazz. Còn lúc thật vui, phấn khích thì có Bon Jovi, Gun's-rose thậm chí là cả Metal, heavy rock lý thú lắm chứ. Nhưng thật sự thì âm nhạc có tác động đến tư duy. Lúc cần Dr.Thanh mà chơi mấy bài rock nặng thì khùng là cái chắc ;). Lúc đó giò cẳng ngọ nguậy xxx hỏi thăm thì mệt lắm.