Hạng B2
15/3/07
228
1
0
44
Sao Hoả
RE: các bác tính giúp thuế nhập khẩu

Có 3 loại thuế cho Pác tham khảo. Nhưng có điều Pác cần lưu ý 3 loại này luỹ tiến với nhau. Em nói rõ hơn là thuế nhập khẩu 80% rồi đến thuế TTĐB nhưng được tính trên giá xe và 80% thuế đó, còn VAT thi cũng tính cộng 2 loại thuế đó lại mà tính luỹ tiến tiếp. Bởi vậy cho nên xe của VN mình đắt bởi kiểu tính thuế đấy!

BÁc mua xe mới 100% thì làm sao mà "khai giá" được vì nó có giá chuẩn trên mạng rùi. Bác phải mua xe mới 99% thì bác mua 20k, khai 10k thì chỉ mất khoảng hơn 30k cả đăng ký thoai.

Tập Lái
20/5/07
13
0
0

Các bác cho em hỏi nốt: Thế còn thuế trước bạ + biển xe nữa thì tổng cộng cái con 20k đó về đến VN và có biển số xe để đi lăng quăng ngoài đường thì hết bao nhiêu $ ạ?

Hạng B1
7/5/06
89
0
0
Hanoi

Bác chơi con Nissan Altima Coupe 2008 về chuẩn giá 20k $ luôn,vừa 2 cửa lai 3.5 khỏe như voi,chẳng thua j` 350Z :D ko nhập sedan trung thì ta nhập 2 cửa,càng dễ cưa gái bác ạ :)

Hạng B2
11/4/07
152
769
93

bỏ ý đồ đi bác ơi ,tôi cũng đã tính như bác và đã bỏ rồi, không chịu nổi .Hiện giờ tôi đang tia em CAP nhưng thấy nó gầm cao mà có 2WD máy to nhưng yếu hơi chán .chắc phải chọn san ta fe

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: namdonjuan

Các bác cho em hỏi nốt: Thế còn thuế trước bạ + biển xe nữa thì tổng cộng cái con 20k đó về đến VN và có biển số xe để đi lăng quăng ngoài đường thì hết bao nhiêu $ ạ?
trước bạ 5% giá xe sau VAT bác ạ. Biển số thì tùy nơi, nhưng chắc cũng không quá vài ba triệu đồng. Nói chung 2 khoản này tốn thêm cỡ trên 3K nữa