O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
hp67 nói:
cukhoaisung nói:
Duong_cao nói:
Ổn... nên mua...
Chuyên gia âm thanh phán chắc là ok rồi ...:D để em vô Phan Khang nghe thử xem như thế nào ..
Thôi xong , ông này chỉ chuyên tư vấn âm thanh ngoài trời thôi , bác mang vô nhà chịu nổi ko ?:D:D
Đừng lo, Denon 390 nghe rất được.. nhưng kẹt mỗi nỗi là không gian phòng nghe nhạc đừng rộng quá, khoảng chừng 30m vuông trở lại thì vô tư...

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Bác Ngọc có web hay đ/c không bữa nào em ghé tham khảo, em cũng đang muốn nâng cấp dàn âm thanh để nghe nhạc từ vi tính một chút nữa. Hiện tại em đang nghe bằng nguồn phát là PC + creative 5.1 sound (loại cùi bắp) + amply và loa Technics nhưng có cảm giác nghe nhạc vàng thiếu độ mềm. Ông anh cũng đang tham khảo một dàn để nghe nhạc dance cho bass tròn và mạnh mà kinh nghiệm 2 người thì mù như nhau. Có gì nhờ bác tư vấn giúp em trước, khi nào vợ 2 em đi thẩm mỹ viện trị ghẻ về thóc lúc dồi dào lại sẽ tìm đến bác ngay

Hạng C
8/8/08
666
62
43
Sẵn em nhờ các bác tư vấn luôn.
Em mới mua một dàn Sony, thú thật trình còi quá không biết chỉnh âm thanh 5.1 kiểu nào cho hay. :mad: Lúc đầu em đã định mua Denon 390 nhưng ra xem thực tế thấy quá hớp so với phòng, nhất là loa sub nhìn vật vã luôn. Đây là lần đầu em chơi dàn 5.1. 

Đầu tiên là xác lập trên máy khoảng cách từ các loa đến người nghe, khoảng cách thực là 2m, em không biết phải khai đúng 2m hay nên khai cao hơn (khoảng 3m)? Các loa em đều đặt đúng vị trí hướng dẫn.
Kế tới là cài âm lượng của các loa, loa Center, Sub, 2 loa Rear có thể thay đổi từ -6.0dB đến +6.0dB, hai loa L, R có thể chỉnh từ -6.0 đến 0. Em không biết nên xác lập các thông số này như thế nào. Nhờ máy xác lập standard thì nghe không ra surround vì hai loa rear rất nhỏ. :mad:
Cám ơn các bác. :D

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Tí dê nói:
Sẵn em nhờ các bác tư vấn luôn.
Em mới mua một dàn Sony, thú thật trình còi quá không biết chỉnh âm thanh 5.1 kiểu nào cho hay. :mad: Lúc đầu em đã định mua Denon 390 nhưng ra xem thực tế thấy quá hớp so với phòng, nhất là loa sub nhìn vật vã luôn. Đây là lần đầu em chơi dàn 5.1. 

Đầu tiên là xác lập trên máy khoảng cách từ các loa đến người nghe, khoảng cách thực là 2m, em không biết phải khai đúng 2m hay nên khai cao hơn (khoảng 3m)? Các loa em đều đặt đúng vị trí hướng dẫn.
Kế tới là cài âm lượng của các loa, loa Center, Sub, 2 loa Rear có thể thay đổi từ -6.0dB đến +6.0dB, hai loa L, R có thể chỉnh từ -6.0 đến 0. Em không biết nên xác lập các thông số này như thế nào. Nhờ máy xác lập standard thì nghe không ra surround vì hai loa rear rất nhỏ. :mad:
Cám ơn các bác. :D
Bác mô tả sơ qua cái phòng nghe nhạc và vị trí đặt máy ạh...

Hạng C
8/8/08
666
62
43
Duong_cao nói:
Cám ơn bác, phòng nhà em kích thước khoảng 4x5m, vị trí ngồi ngay giữa phòng, hiện đang bổ trí loa gần giống sơ đồ bên dưới. Loa sub để dưới đất, loa C để trên bàn cao khoảng 60cm, 2 loa L,R có chân cao khoảng 50cm, 2 loa Rear phía sau treo cao khoảng 2,5m nhưng hướng xuống vị trí ngồi. Dàn nhà em là Sony DZ610, công suất 1000W.
Nhờ bác tư vấn giúp. 
Các bác tư vấn dàn âm thanh cở 10t cho xem phim nghe nhạc

Last edited by a moderator:
O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Tí dê nói:
Duong_cao nói:
Cám ơn bác, phòng nhà em kích thước khoảng 4x5m, vị trí ngồi ngay giữa phòng, hiện đang bổ trí loa gần giống sơ đồ bên dưới. Loa sub để dưới đất, loa C để trên bàn cao khoảng 60cm, 2 loa L,R có chân cao khoảng 50cm, 2 loa Rear phía sau treo cao khoảng 2,5m nhưng hướng xuống vị trí ngồi. Dàn nhà em là Sony DZ610, công suất 1000W.
Nhờ bác tư vấn giúp. 
Các bác tư vấn dàn âm thanh cở 10t cho xem phim nghe nhạc

Bây giờ bác set theo kích thước thực tế +10% tăng thêm, rồi bác comment lại cho em nhé.

Rgds
Dung-cao

Hạng C
8/8/08
666
62
43
Duong_cao nói:
Bây giờ bác set theo kích thước thực tế +10% tăng thêm, rồi bác comment lại cho em nhé.

Rgds
Dung-cao
Cám ơn bác.
Em mới set lại khoảng cách là 2,2m với các loa phía trước, 2,6m với 2 loa rear.
Âm lượng (level) loa rear em cho cao lên +2, phía trước hạ xuống -6 cho loa sub, -3 cho center và L-R thì nghe hơi tàm tạm. :D

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Tí dê nói:
Duong_cao nói:

Rgds
Dung-cao
Cám ơn bác.
Em mới set lại khoảng cách là 2,2m với các loa phía trước, 2,6m với 2 loa rear.
Âm lượng (level) loa rear em cho cao lên +2, phía trước hạ xuống -6 cho loa sub, -3 cho center và L-R thì nghe hơi tàm tạm. :D
Để em đọc lại cái manuals rồi tám tiếp với bác...
Trước tiên bác cứ đưa nó về normal đi, đừng tăng và giảm dB level... sau đó tăng hoặc giảm từng cái xem có khác gì không nhé...

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
kinh nghiệm của em là bác cứ tăng loa rear lên hết max 70% là hiệu ứng ngay, máy bay mà tới là hết hồn liền:D
về vị trí các loa bác nên setup theo đứng kích thước với vị trí nghe, nếu không thì để mặc định, nếu không chuẩn thì máy bay bay mất tiêu rồi âm thanh mới tới :D hoặc ngược lại

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
quynhnguyen nói:
Bác Ngọc có web hay đ/c không bữa nào em ghé tham khảo, em cũng đang muốn nâng cấp dàn âm thanh để nghe nhạc từ vi tính một chút nữa. Hiện tại em đang nghe bằng nguồn phát là PC + creative 5.1 sound (loại cùi bắp) + amply và loa Technics nhưng có cảm giác nghe nhạc vàng thiếu độ mềm. Ông anh cũng đang tham khảo một dàn để nghe nhạc dance cho bass tròn và mạnh mà kinh nghiệm 2 người thì mù như nhau. Có gì nhờ bác tư vấn giúp em trước, khi nào vợ 2 em đi thẩm mỹ viện trị ghẻ về thóc lúc dồi dào lại sẽ tìm đến bác ngay
em ở 228 Bùi Đình Tuý, P. 12, BT, số ĐT 0903 901 961 ạ