Hạng C
1/2/05
683
127
43
Em đang tính mua căn 68m2 bên Pegasuite Q8, tham khảo mấy tầng 31, 33 giá giao động khoảng 2ty150.
Hôm nọ có coi 1 căn 68m2 ở tầng 36 (tầng trên cùng) giá rẻ hơn kha khá, nhưng mình đang đặt câu hỏi là tại sao nó rẻ? Nhà chưa giao cho chủ, mới 100%
Với lại nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn tầng áp mái có nhược điểm gì không?
Cám ơn các bác
Các bác tư vấn dùm em Pegasuite Quận 8

Attachments

18/4/19
671
49
28
Trước khi mua thì Bác nên kiểm tra kĩ như: khả năng thấm nước của sàn mái, nước sử dụng thường yếu hơn các tầng còn lại( nên kiểm tra vào thời điểm đông dân xem nước có đủ mạnh không). Vì tầng trên mái nên các thiết bị như máy bơm , quạt thông gió khi hoạt động có khả năng gây ồn ào và rung nhẹ. Khả năng cách nhiệt của sàn. Sau này hệ thống ống rác khi bỏ rác thì đôi khi vào ngày âm u thì mùi sẽ bay len va lơ lửng,ảnh hưởng tới căn hộ.
Được cái ưu điểm là: tầng trên cùng nên ko ai đi trên đầu cả, yên tỉnh, ko bụi bặm, ko tiếng ồn,...
p/s: Đây là ý kiến của riêng Em nhé, có không đúng thì Bác bỏ qua nhé.

Hạng C
1/2/05
683
127
43
Trước khi mua thì Bác nên kiểm tra kĩ như: khả năng thấm nước của sàn mái, nước sử dụng thường yếu hơn các tầng còn lại( nên kiểm tra vào thời điểm đông dân xem nước có đủ mạnh không). Vì tầng trên mái nên các thiết bị như máy bơm , quạt thông gió khi hoạt động có khả năng gây ồn ào và rung nhẹ. Khả năng cách nhiệt của sàn. Sau này hệ thống ống rác khi bỏ rác thì đôi khi vào ngày âm u thì mùi sẽ bay len va lơ lửng,ảnh hưởng tới căn hộ.
Được cái ưu điểm là: tầng trên cùng nên ko ai đi trên đầu cả, yên tỉnh, ko bụi bặm, ko tiếng ồn,...
p/s: Đây là ý kiến của riêng Em nhé, có không đúng thì Bác bỏ qua nhé.
Cám ơn bác nhé, nhà chưa bàn giao nên em không thể kiểm tra được những cái bác tư vấn huhu

18/4/19
671
49
28
Cám ơn bác nhé, nhà chưa bàn giao nên em không thể kiểm tra được những cái bác tư vấn huhu
ah còn 1 điều nữa là tầng áp mái những căn gần thang máy sẽ nghe ồn ào từ động cơ hoạt động của thang máy. Do ngày trước Em làm bên xây dựng nên muốn chia sẻ với Bác.

Hạng D
29/12/14
1.776
7.966
113
Bác tham gia vào hội cư dân pega đi cho dễ. Ở trong chăn mới biết chăn có rânn, nhưng mà nên đi thuê để mình cảm được có nên mua hay ko?

Hạng C
1/2/05
683
127
43
ah còn 1 điều nữa là tầng áp mái những căn gần thang máy sẽ nghe ồn ào từ động cơ hoạt động của thang máy. Do ngày trước Em làm bên xây dựng nên muốn chia sẻ với Bác.
căn em chọn cách thang máy và hầm rác 4 căn, đối diện thang bộ

Hạng C
1/2/05
683
127
43
Bác tham gia vào hội cư dân pega đi cho dễ. Ở trong chăn mới biết chăn có rânn, nhưng mà nên đi thuê để mình cảm được có nên mua hay ko?
có tham gia luôn rùi hihi

Hạng D
29/12/14
1.776
7.966
113
có tham gia luôn rùi hihi
Vậy thì bác định liệu cho dễ, pega là dòng trung cấp nên mình mua ở thì cứ mua thôi bác. Do chưa nhận nhà hết nên sẽ ít review, ở rồi sẽ biết.

Tập Lái
22/3/18
6
2
3
36
Bác ở trên nói sai hoàn toàn, mình cũng đang ở tầng áp mái, thang máy bây giờ hiện đại rồi nên ko nghe gì đâu, nước thì có bơm tăng áp nên ko lo nước yếu

Hạng B1
21/10/18
83
23
13
Vũng Tàu
sites.google.com
Bác ở trên nói sai hoàn toàn, mình cũng đang ở tầng áp mái, thang máy bây giờ hiện đại rồi nên ko nghe gì đâu, nước thì có bơm tăng áp nên ko lo nước yếu
thang máy đó hiện đại thật, nhưng theo anh nghĩ thì nó duy trì đc bao lâu
cái gì mới mua về cũng tốt cả....