Tập Lái
23/8/06
15
0
1
Bác Metropolis nói có ác cảm với Cerato Koup thì tội nghiệp cho em nó quá.

Cerato Koup là hàng xuất khẩu của chính hiệu Hàn Quốc, ngôn ngữ trong các biễn hiệu trong xe là chữ Anh.

Bác Metropolis khoái Forte Koup. nghe nói đây là hàng nội địa xứ Hàn, ngôn ngữ "trong xe" là chữ Hàn.

Máy Cerato Koup có dung tích 2.0. Máy Forte Koup tiết kiệm hơn nhưng cũng rất mạnh là 1.6.

Bữa trước tình cờ xe tôi Cerato Koup trắng đậu cạnh Forte Koup đỏ khi ghé Nguyễn Kim (xe tôi đến trước, khi ra về tôi mới thấy). Tôi thấy, nhưng chưa phát hiện rõ chi tiết, là hình như hai chiếc xe vẫn có khác nhau chút chút gì đó. Ý kiến của một số người chung quanh, vì họ cũng thấy khá vui khi bỗng nhiên lại có hai chiếc như vậy đậu cạnh nhau, trong khi loại xe này hiện trên đường phố SG cũng còn ít, là xe màu trắng của tôi đẹp hơn.

Tất nhiên, Koup 2 của thì rất khác so với Sedan 4 cửa Cerato rồi.
Koup có cánh cửa rất dài, rất oai phong. Ghế lái và ghế cạnh rất bự, rộng, vươn chân dài thẳng thoải mái.

Băng ghế sau tưởng nhỏ nhưng thật tế cũng rộng rãi vô cùng, ngồi 3 người lớn, cở trọng lượng mỗi người chừng 70kg cũng rất ỗn.

Duy nhất, nếu xe thường xuyên đi nhiều người, thì việc chui ra. chui vào thì hơi phiền, nhất là nếu có người già yếu thì không nên dùng.

Còn vợ chồng tui, tuy đã gần 60 rồi, nhưng chồng đầu bạc lái Cerato Koup, chở vợ cũng bạc đầu ngôi cạnh bên, đi rong rong Saigon, bổng thấy mình như trẽ lại được vài ba tuổi.

Tập Lái
26/9/09
14
0
0
kenhxe.com
Bác kết Cerato Koup thì quất ngay thôi, sau này có F1 và đi nhiều người nữa thì đổi xe đc rồi.

Hạng B2
28/6/10
181
0
0
Nhà bác ít người thế thì lấy Koup đi cho sướng cái thân.

Hạng B1
12/7/10
64
0
0
PVI TP HCM
Nó cũng 5 chỗ giống như xe sedan vậy đó bác, chỉ có điều có 2 cửa... 3 người ngồi vẫn ok! có 3 seat bell lận, bác yên tâm nha!

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
Nếu bác chọn Forte Sli, thì alo mình nha.
Xe đồ chơi đầy đủ, màu bạc, đi khoàng 10.000km
Giá hữu nghị

Hạng D
28/5/09
1.001
1.569
113
Cerato Koup đi bác.

Bác đừng lăn tăn vụ xe nhập hay xe Trường Hải vì thực ra xe này TH vẫn nhập 100% mà.

Chỉ bực mình là nó cắt cái option trợ lực điện tử thay bằng dầu thôi.

Koup thì nên đi 2.0 cho đã. Mình đi sedan 1.6 nhưng lên xe thằng em Koup 2.0 đạp thì thấy khác ngay bác ah.

Chúc bác sớm chọn xe như ý