Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Nhìn ổn đó bác. Có điều bác nâng nó cao lên xíu nữa. Để chiếu xa hơn chút và miển sao đừng cao quá làm chói xe đối diện là được.
Vâng. Em đang để mức 2 thôi ạ.
Nhìn cũng đc phết :)). Mà vẫn còn vệt vàng ở đèn định vị. Nhìn hơi khó chịu :(

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Vâng. Em đang để mức 2 thôi ạ.
Nhìn cũng đc phết :)). Mà vẫn còn vệt vàng ở đèn định vị. Nhìn hơi khó chịu :(

Bác nên để đèn vàng đó để đi đường trời mưa và sương mù. Nhìn có thể không đẹp bằng khi mình thay toàn bộ thành đèn nhiệt màu cao giống nhau nhưng đi mưa và sương mù sẽ phát huy tác dụng. Xe mình cũng để vậy đi mưa oke lắm

Tập Lái
30/11/17
5
2
5
43
Xe mình cũng Mazda3 FL, xe chưa nhận đã mua sẵn bóng xenon GTR H11 (giá 1,8triệu ) cho cos rồi, loại phiên bản cũ hộp màu xanh ballast màu vàng bảo hành 2 năm, pha để halogen zin test sương mù dầy đặc hôm Tết ok.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/6/15
2
0
1
38
Em hỏi philips ko có xenon h11 bác ạ. Chỉ có aozoom và gtr thôi. Đôi bóng ballast aozoom cũng báo 2t2.
Nó có bộ Xenon Conversion Bulbs, nối được cho chân H11 trên Mazda 3 đó, nghe anh Mười Hùng lắp bộ này lên Cos (tận dụng bi của xe) giá 4.5 triệu bảo hành 2 năm, mình cũng đang định lắp. Ảnh bảo bộ này hàng Philips Đức luôn.

Còn Xenon loại đài loan thì tầm 2.5tr-3tr gì đó, bảo hành 1 năm.

Mình nghĩ cũng nên cải thiện sáng cos vì Mazda3 cos halogen sáng kém quá, nhiều khi thật tình đi trong tp mà cũng chả thấy sáng gì mấy.