Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Chào các bác, tư vấn giúp em ạh

Em chạy xe máy trên đường sát lề phải, tới ngã 3 có xe phía trước rẽ phải thì em chậm lại, bên trái của em trống xe nên em cho xe di chuyển qua trái để đi tiếp thì có 2 vợ chồng chạy xe máy từ phía sau bên trái em vượt lên, chân người vợ ngồi sau quẹt vào gác chân bên phải xe của em làm gãy ngón chân. Em đã hỗ trợ đưa đi cấp cứu, hỗ trợ viện phí cho họ mà bên phía họ cứ nằng nặc nói là do lỗi của em gây ra. Em nói báo công an, dựng lại hiện trường thì họ ko chịu, hiện tại người vợ đang nằm viện vài ngày để theo dõi thêm.

Các bác tư vấn giúp em cách xử lý tiếp theo như thế nào để bên đó họ không làm khó, họ cứ qui chụp là do lỗi của em, trong khi xe họ chạy từ phía sau lên, không làm chủ tốc độ, không giữ khoảng cách an toàn với xe trước, va quẹt vào xe em, trên xe em vẫn còn vết trầy. Hiện bên họ cũng không nói gì thêm.

Em tính ra trình báo công an phường nơi xảy ra tai nạn mà chủ nhật nên ko có người tiếp nhận. Em ở quận Bình Tân ạh.

View attachment 2791617
*Ảnh minh họa
Chưa biết cụ thể tình huống này như thế nào nên chưa dám kết luận bác chủ hay vợ chồng kia sai. Nhưng có rất nhiều trường hợp để tránh vật cản phía trước mà lách ra ngoài bên trái 1 cách thiếu quan sát, dẫn đến là bị xe lớn phía sau nó lao tới cán chết.

• Like
Reactions: akon2501 and Djoan
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Không giữ hiện trường thì CA họ không xử lý đâu, với cả cũng không có gì nghiêm trọng, nên họ sẽ nói về tự thương lượng giải quyết. Kinh nghiệm là bác nên giải quyết dứt điểm luôn, đừng dây dưa, kêu bên bị nạn ra giá rồi trả 1 lần, xong đường ai nấy đi, chứ cù nhây thì bác thiệt, mà trường hợp là bác sai nhé, còn bác không sai thì tất nhiên không mất xu nào, căng quá thì chơi theo kiểu căng thôi.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Nếu báo CA thì có khả năng họ trích xuất camera giao thông hoặc nhà dân gần đấy. Tuy nhiên, nếu vụ này nhỏ thì họ không quan tâm đâu.

• Like
Reactions: akon2501
Hạng D
3/3/16
1.497
2.667
113
39
Em chạy xe máy trên đường sát lề phải, tới ngã 3 có xe phía trước rẽ phải thì em chậm lại, bên trái của em trống xe nên em cho xe di chuyển qua trái để đi tiếp thì có 2 vợ chồng chạy xe máy từ phía sau bên trái em vượt lên, chân người vợ ngồi sau quẹt vào gác chân bên phải xe của em làm gãy ngón chân. Em đã hỗ trợ đưa đi cấp cứu, hỗ trợ viện phí cho họ mà bên phía họ cứ nằng nặc nói là do lỗi của em gây ra
mình chưa hiểu chỗ này: bạn kia vượt bên phải hay bên trái bác mà quẹt vào gác chân bên phải?

theo mình có 2 tình huấn:
1. bạn đổi hướng đột ngột dẫn đến xe kia đang đi thẳng xử lý không kịp nên vướng vào xe bác (bên trái thay vì bên phải như bạn ghi)
2. còn như bạn ra mà bên kia lách qua bên phải xe bạn thì cả 2 đều có lỗi

Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Tôi ghét nhất những người đi xe máy mà gát chân ko sử dụng vẫn xòe ra, nhất là mấy xe ga của Honda như AB, Vision,... nhìn từ phía sau 2 gát chân nhôm như hai lưỡi dao quá nguy hiểm. Riêng tôi khi ko chở người sau là xếp gát chân lên ngay, dựng xe kế bên mà gát chân xòe ra tôi cũng xếp giúp họ, vì nhiều khi mình sơ ý đi trúng ống quyển vào gát chân đang xòe đau bà cố nội.

Hạng D
20/9/16
1.776
2.282
113
Nên từ bỏ thói quen xe lớn đền xe nhỏ, cứ thẳng tay bắt đền lũ sâu bọ xe máy cho chúng nó không làm càn nữa. Bọn này đang làm nhiễu loạn giao thông đất nước

• Like
Reactions: akon2501
Hạng B1
10/7/22
56
53
18
Đọc xong thấy hơi mâu thuẫn: đã quan sát thấy không có xe, vậy mà lách qua thì bị xe sau quẹt. Đổi xe máy thành ô tô thì bác rõ ràng lỗi không?

Hạng D
21/12/17
1.775
2.738
113
40
Lại đụng phải lũ xe máy sâu bọ, bởi vậy cực ghét cái lũ xe máy súc vật này
May cho bác là bác chỉ nói trong diễn đàn này, hầu hết thành viên đều đi ô tô nên hiểu ngầm là bác chửi các xe máy chạy ẩu (chứ không chửi các xe máy chạy đàng hoàng, ví dụ như em đây chạy song song cả ô tô lẫn xe máy - mà em chạy xe máy là khỏi chê nhé, chấp hành luật không khác gì chạy ô tô).

Chứ còn bác ra giữa chợ mà dám nói câu này thì xin lỗi bác, gạch đá bác sẽ được nhận đầy đủ, mà là nhận theo nghĩa đen chứ không phải nghĩa bóng đâu nhé :D :D :D

Hạng F
3/10/15
9.831
12.095
113
Đền cho nó đi. Nó gãy chân là mình phải đền rồi.
Còn bảo ai đúng ai sai thì đừng mong nhé.
Phần lớn các vụ này đều là tai nạn.
Không có bao giờ phán được đúng sai đâu.

• Like
Reactions: akon2501 and CuBiMi