Hạng B2
4/9/09
112
24
18
Tp.HCM
Sub gầm ghế thì đâu có chiếm chổ (nó nằm ngay dưới ghế phía trước đó), Bác lắp Sub to để ở phía sau mới chiếm chổ.
Bác qua Chủ đề Matiz khoe xe bèo mấy trang cuối có hình đó Bác.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
trong này có đủ nè, chịu khó đọc đi bác.
http://www.otosaigon.com/forum/Matiz-k%C3%ADnh-th%C6%B0a-c%C3%A1c-lo%E1%BA%A1i-maniz-money-m3111854.aspx

bước 1: đầu DVD có USB, 1tr2-1tr4.
bước 2: tăng treble, 250k-350k.
bước 3: tăng bass, 1tr7.
bước 4: thay loa cửa, 400k-1tr5.
bước 5: thay dàn đĩa xịn hoặc chép USB 128k/b trở lên, 320k càng tốt.
bước 6: màn hình, ốp màn hình kiểu Matiz OS, 950k+6/750k.

tiếp theo, phè phỡn đú đởn nghe nhạc xem TV...

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu
@xetang: Em tư vấn bác vụ nhảy cóc bài, thay vì mua DVD, bác quất ngay một cái đầu HD nhỏ nhỏ, giá rẻ khoảng hơn 2 triệu. Ưu điểm, đỡ phải lóc cóc mang theo một đống đĩa (để lâu dể hư), có thể chơi kính thưa các loại nhạc hiện nay, kể cả lossless, có thể xem mkv, film hd... trên xe. Em đang dùng con HD600A nhỏ xinh, chỉ có thể nói tuyệt....Đặc biệt cái HD này, lúc nào o đi xe, có thể lấy ra để ở nhà hát gia đình. Quá đỉnh. Hôm nào off phát, em khoe em nó cho bác xem.
Nhược điểm: phải thêm 1 cái đĩa cứng chống sốc (có thể lưu được nhiều) hay đơn giản như em, dùng thẻ SD 16GB cũng tạm đủ.

Hạng B2
24/6/09
152
1
0
linhmoioto nói:
@xetang: Em tư vấn bác vụ nhảy cóc bài, thay vì mua DVD, bác quất ngay một cái đầu HD nhỏ nhỏ, giá rẻ khoảng hơn 2 triệu. Ưu điểm, đỡ phải lóc cóc mang theo một đống đĩa (để lâu dể hư), có thể chơi kính thưa các loại nhạc hiện nay, kể cả lossless, có thể xem mkv, film hd... trên xe. Em đang dùng con HD600A nhỏ xinh, chỉ có thể nói tuyệt....Đặc biệt cái HD này, lúc nào o đi xe, có thể lấy ra để ở nhà hát gia đình. Quá đỉnh. Hôm nào off phát, em khoe em nó cho bác xem.
Nhược điểm: phải thêm 1 cái đĩa cứng chống sốc (có thể lưu được nhiều) hay đơn giản như em, dùng thẻ SD 16GB cũng tạm đủ.

Khi nào bác làm xong cho mình vài tấm hình nhé. thú thực mình gà mờ vụ này lắm, mà ở vũng tàu không biết mua chỗ nào?

Hạng B1
18/5/11
63
1
0
ken91 nói:
Em xin tư vấn Có 2 cách để Bác chọn lựa:
Cách 1:
Xe hiện có 2 loa trước: giữ nguyên
vấn đề nằm ở chổ thêm loa sau: Dây loa sau bản thân xe có sẵn, nằm ở 2 bên hốc phía sau cốp xe. Bác mở 2 miếng táplo nhựa ra sẽ thấy ngay.
Bác kiếm 2 cái loa nhỏ nhỏ (cở loa vi tính là ok) Bác câu dây xong thì bắt vít vào tấm nhựa để đồ.
Ưu điểm: Đơn giản, trức sau gì cũng nghe được nhạc. Chi phí thấp lại không phải làm gì nhiều. Nghe cũng ok lắm không đến nỗi tệ đâu nhé
Cách 2: Sau một thời gian nghe theo cách 1 thì nếu Bác thích nâng cấp:
- Đổi 2 loa cửa trước
- Gắn thêm Sub gầm ghế như các Bác kia đã nêu.
- Thay tiếp 2 loa sau cho nó ok hơn.
Ưu điểm: Nghe hay hơn hẳn
Nhược điểm: Tốn chi phí :D
Vài lời để Bác tham khảo.
Cho em hỏi ngu 1 tý: Em tháo cái taplo ra rồi, nhưng nhìn không biết cái nào là dây của loa sau.

Hạng B2
4/9/09
112
24
18
Tp.HCM
@ghigo: Bác thấy nó có cái jack cắm chờ sẵn đó. Nó là dây loa.
Bác cắt jack cắm đi để lấy 2 đầu dây thôi. Nếu Loa Bác có jack cắm thì khỏi cắt

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
linhmoioto nói:
vụ này nghe hay đó, bác mua và lắp ở đâu vậy?

Hạng B1
18/5/11
63
1
0
ken91 nói:
@ghigo: Bác thấy nó có cái jack cắm chờ sẵn đó. Nó là dây loa.
Bác cắt jack cắm đi để lấy 2 đầu dây thôi. Nếu Loa Bác có jack cắm thì khỏi cắt
Thanh kìu bác, để mai tớ xem kỹ lại lần nữa xem sao, nhưng tớ nhớ là nó không có cái jack nèo để cắm cái đuôi 3ly hoặc 2 ly hết á, nó chỉ có cái jack giống như để nối hai đầu điện với nhau thôi (giống như mấy cái nối của xe gắn máy vậy).
Xe của tớ đời 2001 SE, không biết nó có thứ đó không nữa.
Hình em nó nè

Hạng D
30/3/11
1.164
5
38
44
Cà Mau, Cần Thơ
Em thấy gắn đầu HD là tiện nhất vì cần gì mình đều chép vào thẻ nhớ để đi đâu xem cũng tiện. Tình hình là em cũng có đầu HD nhưng đi đâu cũng đem để gắn vào TV xem nhưng chưa biết gắn lên xe, bác chỉ em với.