Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Máy xăng mà , 1.6 thôi xe bão dưỡng ở hãng ford
bao nam nay nó lỗi hay ko hãng tự biết , làm hư xe rồi giờ thách thức khách hãng
Máy xăng em nhớ có cảm biến TPS ( cảm biến vị trí cánh bướm ga) chứ đâu có cảm biến vị trí chân ga? Vì động cơ diesel không có bướm ga mới xài cảm biến bị trí chân ga.

Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Máy xăng em nhớ có cảm biến TPS ( cảm biến vị trí cánh bướm ga) chứ đâu có cảm biến vị trí chân ga? Vì động cơ diesel không có bướm ga mới xài cảm biến bị trí chân ga.
Có thể là bướm ga vì cái thuật ngữ đó monhf ko rành , cụ thể là dán cách âm cách nhiệt lên cảm biến nên bị lỗi !

Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Anh gọi cho phong nguyen ,bảo đang lập thớt trên này, bảo anh ấy lên đây còm xem sao?
Nãy giờ chỉ nghe một chiều từ anh nói ...
Đa nói chuyện dt rồi bác ! Topic chống mùi e cũng cm vào rồi ! Bác có thể vào đọc , phủi tay nói do xe , pó tay rồi

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Có thể là bướm ga vì cái thuật ngữ đó monhf ko rành , cụ thể là dán cách âm cách nhiệt lên cảm biến nên bị lỗi !
cái cảm biến đó nó nằm trên động cơ trên đường nạp ngay vị trí bướm ga bên ngoài chỉ là jack điện 3 dây nối vào ECM. Không thể đổ lỗi dán cách âm hay cách nhiệt lên cảm biến đó được.

• Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng C
17/7/11
850
1.209
93

A throttle position sensor (TPS) is a sensor used to monitor the throttle position of a car. The sensor is usually located on the butterfly spindle/shaft so that it can directly monitor the position of the throttle.

images

Dịch sang tiếng Việt là Cảm biến chân ga hay họng ga gì cũng được, dịch theo sát nghĩa tiếng Anh của nó là cảm biến vị trí họng ga (throttle position) vì khi đạp vào chân ga thì cái họng bướm (butterfly spindle/shaft), miếng đồng màu vàng hình tròn sẽ mở ra,
Trong hình cái cảm biến là cái cục màu đen.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
cái cảm biến đó nó nằm trên động cơ trên đường nạp ngay vị trí bướm ga bên ngoài chỉ là jack điện 3 dây nối vào ECM. Không thể đổ lỗi dán cách âm hay cách nhiệt lên cảm biến đó được.
Bên đó đổ lỗi đủ thứ giờ khắc phục ko được đổ lỗi động cơ bác qua bên ford có topic xử lý mùi
!
Giờ thách thức nói đem qua hãng kiểm tra , xe đang lành tháo ra hư hay ko do thợ , còn tháo sạch taplo volang thì còn zi nữa mà ko phải

Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Bên đó đổ lỗi đủ thứ giờ khắc phục ko được đổ lỗi động cơ bác qua bên ford có topic xử lý mùi
!
Giờ thách thức nói đem qua hãng kiểm tra , xe đang lành tháo ra hư hay ko do thợ , còn tháo sạch taplo volang thì còn zi nữa mà ko phải
Anh chủ có phải dân kỹ thuật oto đâu mà vội phán ?

• Like
Reactions: dyldn39
Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
!
Em nghĩ xe bác không bị gì đâu vì bác ấy đâu có đụng gì tới động cơ, em nghĩ chắc bị đứt dây hay lỏng jack của cảm biến nào đó, bác đem vô hãng check lại hay thương lượng kiểm tra kỹ lại đi, cái gì hòa giải được thì hòa giải không cần phải ầm ĩ bác cũng mang cục tức mà bác ấy cũng mất khách.