Status
Không mở trả lời sau này.
Ht cho em ké ở Xóm mình vài hôm nhé còn nếu không hợp lệ HT dời đâu dùm em cũng được.
Tình hình là trong nhà em có người đang muốn mua một em TO sienna hoặc honda odyssey 7 chổ 2011 mua ở bên Mẽo luôn.Mua cho một người bên đó đứng tên,chạy vài tháng,giá em nghĩ khoảng hơn 35k mẽo.Vậy xe đó chạy bao nhiêu lâu hoặc bao nhiêu km thì để được tính thuế xe cũ để nhập về VN chạy tiếp?Khi nhập về thì sẽ làm thủ tục sang tên đàng hoàn để nhập về đây thành xe công ty sử dụng và tính VAT.Vậy mình nên khai thuế là bao nhiêu thì sẽ được ưu đãi?cách tính thuế xe cũ sẽ như thế nào?Và mình nên tự nhập về hay phải nhờ saloon nhập về hộ?giá cả như thế nào? Các bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo dùm em với.Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Cuối tuần này gặp truyền đạt kinh nghiệm cho :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/8/07
1.902
607
113
53
Cách hay nhất là lập hợp đồng với một cty quen chuyên nhập khẩu xe, họ sẽ có kinh nghiệm làm nhanh hơn.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Về tới đây chi phí vc và các loại thuế xong giá cũng bằng bên ngoài thôi tuy nhiên nguồn gốc đảm bảo, em có người bà con làm salon bán xe 2nd hand bên Mẽo về VN thấy giá xe choáng lun:D

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Tưởng QB định nhập xe đi off :D.
Cố lên

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
tuansaigon nói:
sogea nói:

Bác sogea

hehehe
Lâu quá không gặp bác rồi nhỉ...từ cái đợt Giang Điền. Khoẻ không bác ơi ?

sogea nói:
tuansaigon nói:
sogea nói:

Bác sogea

hehehe
Lâu quá không gặp bác rồi nhỉ...từ cái đợt Giang Điền. Khoẻ không bác ơi ?

hihi
Cám ơn bác mình vẫn khỏe, lâu quá không gặp bác.
mà bác sắp "lên chức" chưa vậy ?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.