Thánh Nhảm
10/3/17
821
77.192
93
47
là động vật cao cấp nhất trên hành tinh này
chúng ta có quyền cho phép loài khác tồn tại hay bị diệt vong

Chúng ta dc quyền giết thịt trâu bò lợn chó gà vịt, bởi nguồn gen của chúng là vô tận, ta có thể nuôi chúng và cho cái miệng, cái dạ dày chúng ta có cảm giác ngon và thay đổi

Chúng ta ko nên ăn các loài động vật mà chúng ta ko nuôi như bò rừng, hưou nai trong rừng, các loài động vật hoang dã nói chung

cái ks 5 sao ở Nha trang giá 1.2tr, chú gửu lại cái đường link cho a
https://queenannnhatrang.com/en/

• Haha
Reactions: bebu5s
Hạng C
7/2/17
669
67.326
93
Các bạn k muốn chết, đúng k?
Con lợn chó gà dê bò cũng k muốn chết. Nhất là con lợn và chó, bạn đuổi nó, nó sẽ chạy, bạn trói nó, nó kêu ầm lên. Các bạn đã bao giờ xem 1 con lợn bị trói và chọc tiết chưa? Tiếng la hét của nó vang cả xã.
Vậy tại sao bạn lại đoạt mạng của chúng để phục vụ mỗi bữa ăn?
Bạn có biết hàng ngày ngta phải giết bn von vật để nuôi 3 bữa ăn cho 10tr dân k?
Bạn đã bg nhìn vào tủ thịt ở Metro và ngẫm rằng bao nhiêu con vật đã chết mỗi ngày để có tủ thịt này chưa?
Ôi.
Chả biết sao bg
K lẽ dụ các bạn ăn chay trường.
Haizzzz
Khi nào có trên 100 con heo đứng biểu tình giương cao khẩu hiệu kiểu "Heo éo phải là thức ăn của con người", "Đả đảo bọn người ăn thịt man rợ" thì mình sẽ cân nhắc việc có nên ăn thịt heo nữa hay không nhé, tương tự cho các động vật khác đang bị nuôi lấy thịt như cừu, bò, gà, vịt,....
Túm lại là vì bọn bò, lợn, cừu,... chúng ngu, mà ngu nhất ở chỗ là chúng nó không biết chúng nó rất ngu, không chịu phản kháng. Ngu thì cho chết! :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/3/15
1.357
20.433
113
Dân VN 100tr chứ 10tr gì?
P/s: ấy thích thì cứ ăn rau ăn cỏ như trâu như bò đi, mình ăn thịt. Ai cấm?

Hạng D
1/9/14
2.304
84.372
113
Sai Gon
Mình k chửi ai cả.
Mình đọc bài này, định thông báo với các bạn là thịt tươi đang hạ giá, nhưng khi nhìn thấy 2 con lợn trong chuồng và người ta chuẩn bị mổ nó làm đồ ăn, mình bỏ ý định thông báo đó, và ngẫm tới 1 chuyện khác.

https://dantri.com.vn/kinh-doanh/lo...g-nuoc-lien-tuc-mat-gia-20200604132307666.htm
Vậy lon Viet không nghe lời Ttg, ngược lại lon Lao, lon Cam thì nghe lời Ttg.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
là động vật cao cấp nhất trên hành tinh này
chúng ta có quyền cho phép loài khác tồn tại hay bị diệt vong

Chúng ta dc quyền giết thịt trâu bò lợn chó gà vịt, bởi nguồn gen của chúng là vô tận, ta có thể nuôi chúng và cho cái miệng, cái dạ dày chúng ta có cảm giác ngon và thay đổi

Chúng ta ko nên ăn các loài động vật mà chúng ta ko nuôi như bò rừng, hưou nai trong rừng, các loài động vật hoang dã nói chung

cái ks 5 sao ở Nha trang giá 1.2tr, chú gửu lại cái đường link cho a
Gừng thả câu cái dính liền, đã đạt được mục đích. Đóng thớt được rồi!

• Like
Reactions: thanhannt
Tập Lái
15/6/18
12
4
3
42
Không ăn gà đâu, không ăn tôm đâu, không ăn heo, bò đâu
Nhưng lại cố gắng biến các món đồ chay thành y như gà, thịt xiên, tôm chiên, giò... cho đỡ thèm
Khộ cho mí bác như vậy thật

Vạn Sự Tùy Duyên
7/1/20
29
32
13
thế giới tự nhiên nó vậy rồi tùy vào sở thích mỗi người mà táp thôi ĐỂ CÒN CÓ SỨC SANH SẢN RA THẾ HỆ TRẺ NHƯ BÂY GIỜ.
Các bạn cho mình hỏi chút, các bạn có muốn chết k?