DGM
Hạng D
motminhtoibuocdi_89 nói:
Em sinh sống ở tỉnh có mua chiếc xe cũ hồ sơ tại TP Hồ Chí Minh. Vậy bây giờ tôi muốn rút hồ sơ về tỉnh để chuyển vùng cần có những giấy tờ gì, thời hạn làm xong khoảng bao lâu ạ các Bác giúp em với ạ.
chỉ có 1 bước thôi, sử dụng dịch vụ.

Hạng C
9/5/08
852
304
63
Nếu hợp đồng mua bán ký trước NĐ 71 thì sẻ phạt theo NĐ 34 phải ko các bác?

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
DGM nói:
motminhtoibuocdi_89 nói:
Em sinh sống ở tỉnh có mua chiếc xe cũ hồ sơ tại TP Hồ Chí Minh. Vậy bây giờ tôi muốn rút hồ sơ về tỉnh để chuyển vùng cần có những giấy tờ gì, thời hạn làm xong khoảng bao lâu ạ các Bác giúp em với ạ.
chỉ có 1 bước thôi, sử dụng dịch vụ.

vote , dịch vụ làm cho lẹ , thời gian chạy tới chạy lui cũng đủ bực

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
truc.autobay nói:
Chào member mới, bạn muốn rút hồ sơ chuyển vùng thì bạn cần chuẩn bị những giấy tờ sau:
- Hợp đồng mua bán
- Giấy chứng phường, giấy chứng ủy quyền (có công chứng)
- 2 tờ khai sang tên di chuyển (đối với tư nhân cần giấy chứng minh nhân dân bản chính; nếu là công ty thì cần phải có mộc, con dấu).
- 5 bộ số chà số khung, sườn, biển số trước sau, cà vẹc, sổ đăng kiểm, bản sao sổ hộ khẩu và chứng minh nhân dân. Nếu là công ty thì cần phải có giấy giới thiệu, 1 giấy chứng nhận kinh doanh (sao y bản chính).
Thời gian hoàn tất từ 5 đến 7 ngày. có sẵn copy paste cho nhanh
Em thấy đã có Hợp đồng mua bán và kèm theo các giấy đóng thuế đầy đủ thì coi như người mua có quyền đi rút hồ sơ, sao lại còn thêm Giấy chứng phườnggiấy chứng ủy quyền? Phức tạp thật đấy. Em thấy làm giấy tờ sang tên Bất động sản cũng không nhiêu khê như vậy!!! Chả trách người dân không chịu sang tên xe khi mua bán xe.

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
xe em là Hồ Sơ Cầm Tay , xử lý sao ? xe qua 4 đời chủ ( matiz 2003 ) , em đang cầm trong tay hồ sơ gốc kèm 4 cái giấy ủy quyền , năm 2008 hồ sơ xe tự quản lý ( e nghe người ta nói thế )

Hạng B2
12/3/12
325
4
18
35
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Sao mình thấy có vấn đề nhé xe ủy quyền chỉ được 2 lần mà bạn mèomap được nhưng 4 lần.[/font]
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Mà xe bạn là matiz 2003, tháng 10/2008 là hồ sơ xe tự quản lý, nếu bây giờ Bạn rút hồ sơ sang tên đổi chủ, thì đóng tới 4 lần thuế :mad:. Thôi thì cứ để vậy đi luôn đi ạ[/font].