Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Lăn tăn của bác là bác tính mua loại xe có mỗi giấy và BS ko sang tên được chứ gì, theo em bác nên mua xe HQCN sang tên cho chắc.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Em đã lỡ ôm 2 con bợm nhậu 4B rồi nên em không còn nhiều lúa để chơi PKL xịn (trên 10K) em chỉ định mua con nào cũ, tầm dưới 5K thôi, hôm qua Cam gặp mấy chiếc đẹp không chịu nổi :D, mấy hôm nay em cũng hóng hớt vài nơi thì thấy xe dưới 5K mà đi được thì đa phần là "hồn Trương Ba, da hàng thịt" không à, em thì lại oải vụ đang vi vu đi mây về gió thì bị xxx hỏi thăm, ít lúa cũng khổ thiệt

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
HQCN cho chắc vì gặp mấy chú xxx mặt non choẹt kiếm chuyện thì bực lắm, mất cả vui nếu đang trên đường đi dạo, cafe, giao lưu ... và cái nữa là trong lòng lúc nào cũng ko thoải mái.

p/s : Em vài lần được xxx thổi ( đang đi bình thường ) em móc đưa luôn cả xấp ( cacvet, A-2, CMND, BH ) rồi đứng cách xa xxx trên 1m, ko thèm nói gì, xxx soi soi rồi cám ơn anh đã hợp tác.

Hạng B2
5/10/07
213
1
18
44
Bác nam được cái nói đúng nè. Lúc em không có bằng lái, chạy xe lúc nào cũng canh chừng xxx, nhiều lúc đang chạy, nhìn xa xa, thấy xxx vừa nhóm người ra là em quẹo đi chỗ khác liền, có nhiều lúc không có đường quẹo thì chạy qua luôn mà tim thì cứ đập. Chạy xe mà tâm trạng hồi hop, khó chịu lắm.

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Bữa nào bác gauxam giao lưu cafe với nhóm cho vui, trong lúc vui sẽ có cách sở hữu PKL giấy HQCN với nhiều hình thức thanh toán linh hoạt 

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
gauxam nói:
Tuyêni30 nói:
Xin hỏi bằng A2 của Bác có từ năm nào trước 1995 hay sau 1995 ạ, bây giờ chỉ cần có xe PKL ko cần chính chủ và bằng A2 là chạy khắp phố phường

Nghe bác hỏi em mới giật mình, trưa nay về lục tủ ra xem thì... hên quá, bằng A2 của em được cấp năm 98 bác ơi.

Bác cho em hỏi lần nữa cho chắc, vậy nếu em mua xe PKL thì không cần sang tên em vẫn chạy được? không cần cái thẻ tổng cục nữa?

Thanks các bác

nếu bác mua xe PKL không cần sang tên bác vẫn chạy vô tư nhưng tốt nhất bác cùng chủ xe cũ ra phòng công chứng làm 1 cái gọi là " Uỷ quyền công chứng " thì bác tránh không phải sang tê mà không ai vặn vẹo được bác .

Còn thẻ Tổng cục chỉ thực sự  cần thiết khi đi thi A2 , còn sau khi bác có A2 rồi thì thẻ TC không cần thiết nữa .

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
dinhvannam nói:
Bữa nào bác gauxam giao lưu cafe với nhóm cho vui, trong lúc vui sẽ có cách sở hữu PKL giấy HQCN với nhiều hình thức thanh toán linh hoạt 

Rất cám ơn bác đã nhiệt tình chỉ bảo, em thấy quán cf ngay góc Phan Xích Long - Hoa Phượng thường có vài chiếc PKL dựng ở đó, không biết có phải OSer không? khi nào các bác tụ họp em sẽ đu theo để học hỏi kinh nghiệm ạ

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
duc_redskins nói:
gauxam nói:
Tuyêni30 nói:
Xin hỏi bằng A2 của Bác có từ năm nào trước 1995 hay sau 1995 ạ, bây giờ chỉ cần có xe PKL ko cần chính chủ và bằng A2 là chạy khắp phố phường

Nghe bác hỏi em mới giật mình, trưa nay về lục tủ ra xem thì... hên quá, bằng A2 của em được cấp năm 98 bác ơi.

Bác cho em hỏi lần nữa cho chắc, vậy nếu em mua xe PKL thì không cần sang tên em vẫn chạy được? không cần cái thẻ tổng cục nữa?

Thanks các bác

nếu bác mua xe PKL không cần sang tên bác vẫn chạy vô tư nhưng tốt nhất bác cùng chủ xe cũ ra phòng công chứng làm 1 cái gọi là " Uỷ quyền công chứng " thì bác tránh không phải sang tê mà không ai vặn vẹo được bác .

Còn thẻ Tổng cục chỉ thực sự  cần thiết khi đi thi A2 , còn sau khi bác có A2 rồi thì thẻ TC không cần thiết nữa .

Cám ơn bác "da đỏ", lâu rồi không thấy bài nào về Jeep do bác post nữa, chắc bác mê PKL nên bỏ Jeep luôn rồi :D

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
gauxam nói:
Rất cám ơn bác đã nhiệt tình chỉ bảo, em thấy quán cf ngay góc Phan Xích Long - Hoa Phượng thường có vài chiếc PKL dựng ở đó, không biết có phải OSer không? khi nào các bác tụ họp em sẽ đu theo để học hỏi kinh nghiệm ạ
Chổ đó là quán Cafe Udon nơi tập trung của Hội GORF bên biker sáng thứ 7 hoặc CN, ko phải của OSRD!

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
duc_redskins nói:

Phần này thì em hiểu được vì xxx có họach họe thì về nhà lôi bộ HS gốc thi lấy bằng ra cãi nhau luôn phải không bác Da Đỏ ?