Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
neveroff nói:
nlthanh nói:
Em thấy cái bảng chỉ có 3 mũi tên nhưng ko thấy có dòng nào cho trộn làn cả nên cũng vẫn phân vân ko biết đi thế nào
bảng này không phải trộn làn thì là bảng gì bác?
Ý bác ấy là không vẽ hình otô con vào tất cả 3 vạch màu trắng ạ.

Hạng C
2/5/11
770
32
28
minhkhue nói:
neveroff nói:
nlthanh nói:
Em thấy cái bảng chỉ có 3 mũi tên nhưng ko thấy có dòng nào cho trộn làn cả nên cũng vẫn phân vân ko biết đi thế nào
Ý bác ấy là không vẽ hình otô con vào tất cả 3 vạch màu trắng ạ.
trên đường Nguyễn Văn Trỗi cũng có bảng giống vậy là cho trộn làn, khi vừa qua ngã 4 thì bảng vẽ hình ô tô con nhưng khi gần đến ngã 4 sắp tới thì có bảng phân làn/trộn làn giống tại ngã 4 bảy hiền - Lý thường kiệt đó bác

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
X108 nói:
solopidi nói:
chẳng hiểu sao chiều nay em đi ngang ngã 4 này vẫn thấy nhiều xe bị vịn lại, có cả taxi, xe biển số tp. có bác nào bị vịn lại sau khi gtcc đã gắn bảng xin chia sẻ
Chiều qua em đi off với XNL ngang qua chỗ này thấy bảng phân làn nên mạnh dan đi vào lane giữa..... Đúng y như rằng, chú xxx chạy ngay ra chỉ em yêu cầu tắp vào lề . Xuống xe em hỏi:
- Anh lỗi gì em?
- Xe anh 4-7 chỗ chạy lane ngoài .
- Đã có bảng trộn làn mà em?
- Em gác ở đây 4 tháng rồi, làm gì có bảng trộn làn nào?
<span style=""color: #ff0000;"">- Qua đây anh chỉ cho. </span>
........
- Dạ em xin lỗi ....

Đây là lần đầu tiên em được xxx xin lỗi , mấy lần trước em toàn được cảm ơn sau khi xxx nhận xxx :D
<span style=""color: #0000ff;"">Lần sau bác đừng có dẫn xxx đi xem bảng như vậy nữa mà hãy nói: Chú mày qua bển xem lại bảng biển rồi qua đây báo cáo và xin lỗi anh cũng được. xxx phải tự học hành cho đến nới đến chốn chứ ái lại cứ để LX dạy bảo và chỉ dẫn như vậy thì bao giờ mới hết cảnh LX phải lụy đò.</span> <span style=""color: #0000ff;"">Có lần em đã [style="color: #ff0000;"]bắt</span> 2 chú xxx góc ngã tư LD-ĐTH phải xin lỗi em rồi![/style]

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
neveroff nói:
nlthanh nói:

Em mới đi qua chụp nó đây
Vậy theo ý của bác là em muốn đi thẳng bằng 2B thì cũng được trộn qua làn ngoài cùng bên trái ạ??? Nếu vậy thì xxx ở đây có cơm ăn dài dài với những tài yếu bóng vía .
Theo em hiểu thì biển này là biển chỉ dẫn hướng đi theo vạch kẻ đường thôi, hoàn toàn ko nhắc gì tới việc trộn làn cả (biển số 411 trong hệ thống biển báo GTVN)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/10/09
419
2.333
93
Hôm chủ nhật khoảng 6h tối e đi qua đây thấy xxx bắt nhiệt tình cái vụ sai lane này lắm. Lúc e qua ngã tư thấy 1 bác In, 1 bác taxi bị kêu rồi, xxx đang xử lý mấy a này thì thêm 1 bác taxi chạy qua nữa, xxx lật đật chạy ra ngoắc vô nhưng bác taxi này cũng liều mạng, chạy lun ko thèm ngừng

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
- Ngừng làm gì nếu mình không phạm luật hả bác? Gặp e, e chạy luôn éo ngừng vì biết nó mún gì trong trường hợp này.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
nlthanh nói:
neveroff nói:
nlthanh nói:

Vậy theo ý của bác là em muốn đi thẳng bằng 2B thì cũng được trộn qua làn ngoài cùng bên trái ạ??? Nếu vậy thì xxx ở đây có cơm ăn dài dài với những tài yếu bóng vía .
Theo em hiểu thì biển này là biển chỉ dẫn hướng đi theo vạch kẻ đường thôi, hoàn toàn ko nhắc gì tới việc trộn làn cả (biển số 411 trong hệ thống biển báo GTVN)

Đúng rồi bác. Trộn làn chỉ đơn giản là tất cả các loại xe (không phân biệt ô tô, xe máy,...) được đi vào mỗi làn đường theo sự chỉ dẫn của biển báo để đi theo hướng mà mình muốn đến (biển 411) .

Hạng C
2/5/11
770
32
28
X108 nói:
nlthanh nói:
neveroff nói:
nlthanh nói:

Đúng rồi bác. Trộn làn chỉ đơn giản là tất cả các loại xe (không phân biệt ô tô, xe máy,...) được đi vào mỗi làn đường theo sự chỉ dẫn của biển báo để đi theo hướng mà mình muốn đến (biển 411) .

chính xác bác, biển này lần đầu xuất hiện trên đường NVT, hồi đầu còn có thêm chữ "trộn làn" để người dân quen, giờ thì phổ biến rồi

bác nói "Nếu vậy thì xxx ở đây có cơm ăn dài dài với những tài yếu bóng vía" nghĩa là sao ạ?

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
neveroff nói:
X108 nói:
nlthanh nói:
neveroff nói:
nlthanh nói:

chính xác bác, biển này lần đầu xuất hiện trên đường NVT, hồi đầu còn có thêm chữ "trộn làn" để người dân quen, giờ thì phổ biến rồi

bác nói "Nếu vậy thì xxx ở đây có cơm ăn dài dài với những tài yếu bóng vía" nghĩa là sao ạ?
Minh chứng là sau khi cắm bảng này vẫn có người bị thổi vì đi sai lane

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
nlthanh nói:

Minh chứng là sau khi cắm bảng này vẫn có người bị thổi vì đi sai lane

Sau biển này mà chịu bị phạt vì đi sai làn đường thì trách xxx 1 mà trách bác 10 vì thiếu hiểu biết nhé [:O] nếu lần sau có bị thì chửi chít mịa nó cho em để cho nó biết mình là người hiểu biết ! Chúc bác thành công.

neveroff nói:
nlthanh nói:

Biển này là biển báo trộn dòng xe chứ không phải "trộn làn" nhe mấy bác, "trộn làn" nghe ghê ghê :D

Last edited by a moderator: