G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
quachbachlong nói:
Em để ý khúc Nguyễn Văn Trỗi với Điện Biên Phủ lâu lâu có mấy chiếc 2b bị phạt do chạy vào lane trong khi quẹo quan ĐBP.Chắc do yếu bóng vía!

Chắc bác nhầm Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Điện Biên Phủ ????? Em nghĩ chắc bị phạt lỗi khác như rẽ trái khi đèn đỏ (vì lỗi này thường gặp nhất khi gặp đường giao nhau là đường 1 chiều) ....

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
rangdai_lnmonster nói:
@g9: bác nlthanh chuyên trị csgt làm bậy đó, chắc ý bác ấy cao hơn nên em chưa hiểu
:DEm chả có ý gì cao siêu đâu bác, tại bởi thì là cái biển 411 trong hệ thống biển báo nó ghi là bảng chỉ dẫn hương đi theo vạch kẻ đường chứ ko thấy đề cập đến vấn đề trộn làn gì cả (chắc tại em chưa cập nhật kịp).Hôm qua đọc bài của bác NguyenT ở thớt bên kia em đã hiểu phần nào. Mình muốn cãi thắng thì phải nắm vững mới dám cãi chứ bác:D:D.Cảm ơn các bác đã khai sáng cho em:D:D

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
nlthanh nói:
rangdai_lnmonster nói:
@g9: bác nlthanh chuyên trị csgt làm bậy đó, chắc ý bác ấy cao hơn nên em chưa hiểu
:DEm chả có ý gì cao siêu đâu bác, tại bởi thì là cái biển 411 trong hệ thống biển báo nó ghi là bảng chỉ dẫn hương đi theo vạch kẻ đường chứ ko thấy đề cập đến vấn đề trộn làn gì cả (chắc tại em chưa cập nhật kịp).Hôm qua đọc bài của bác NguyenT ở thớt bên kia em đã hiểu phần nào. Mình muốn cãi thắng thì phải nắm vững mới dám cãi chứ bác:D:D.Cảm ơn các bác đã khai sáng cho em:D:D
Từ tháng 7/2010 đã xuất hiện bảng báo trộn làn trên đường phố Sài gòn, trên VOV, VOH giao thông thường xuyên có trả lời cho thính giả về biển báo này, ngay trên OS mình chắc cũng có vài chục thớt cập nhật và bàn thảo về vấn đề này.
Vậy mà đến bây giờ bác mới hiểu phần nào.... thế lâu nay bác hiểu "trộn làn" là gì??? :D

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
nlthanh nói:
rangdai_lnmonster nói:

Hehe.......... nếu vậy chắc bác này biết em ?

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
G9. nói:
nlthanh nói:
rangdai_lnmonster nói:

Hehe.......... nếu vậy chắc bác này biết em ?
Bác này toàn vơ vào,bác nlthanh chỉ đụng đọ với CSGT thôi.Còn bác, nếu đúng như bác nói,thì bác làm bên QLGT hay bên GTVT.
Nhưng nói gì thì nói,nếu bác thật sự làm bên ngành GT,thì bác vào đây quả là rất có lợi,cho cả các bác và cho cả đồng bào của bác đấy.Em nói vậy,vì đến lúc này,em thấy hình như một số xxxx không còn coi nhân dân là đồng bào của họ nữa rồi.

Hạng D
21/9/04
1.361
9.056
113
Saigon
www.dongbich.com
em thấy 3,4 tuần gần đây trên đường Nguyễn Đình Chiểu Q.1 khúc từ Nguyễn Bình Khiêm - Pastuer có cắm bảng cho trộn làn ở 1 vài ngã tư (trước ngã tư khoảng 100m) nhưng không thấy bác tài nào trộn vô làn xe máy để đi theo biển hiệu (biển 411) và cũng không thấy CSGT thổi phạt, các bác có đi qua khu vực này không xin cho em biết ý kiến?​