Em yêu khoa học.
Phương án đầu tiên em chọn là cái bàn học trẻ em. Nhưng do chân khá yếu kg làm ghế đc nên em chon phương án khác. Nhưng nếu tìm đc bộ chân giống vầy mà cứng hơn em se chọn nó
Các chủ xe Kia Sedona 2015 vào đây đánh giá xe mới mua

Gia đình em 4 người, đi du lịch nhiều nên trong xe lúc nào cũng để sẵn 4 cái ghế xếp

Lấy 2 cái khoan lỗ làm chân ghế

Lấy miếng ván ép làm mặt ghế và khoan lỗ gắn ốc để cố định với chân ghế

Bọc nệm. Tốn 120k

Gắn vô chân, siết ốc nhẹ bằng tay để lúc kg dùng tháo ra xếp ghế cất

Hoàn thiện

Thử xem sao

Nhìn cũng tạm ổn. :)

Attachments

Mẫu.

Khá hài lòng.
Điều tâm đắt nhất khi em chọn xe này là rộng rãi. Ghế sau xếp sát sàn em trãi nệm cho các con nằm. Nếu xép luôn hàng ghế giữa sẽ để vừa y tấm nệm 1m2 x 2m

Thế giới riêng của bọn trẻ...

Sau 5 ngày sở hửu em nó và đi đc 300km sau 2 chuyến Trị An và Vũng Tàu em đanhs giá. Máy mạnh, chạy khá đầm, cách âm tốt nhưng chay nhanh qua đường hơi xấu hoặc các gờ giảm tốc thì tiếng ồn vọng từ vỏ xe lên khá nhiều. Chạy chậm qua đg cực xấu thì em ấy lại nhẹ nhàng êm ái.
Mức tiêu hao nhiên liệu thì mấy ngày đầu nó làm em lo sốt vó, nội thành toàn trên 26L, xa lộ trên 18L. Nhưng lúc nãy đi vũng tàu về. Khi chạy đc khoản 300km thì em ấy đã chịu báo.

Với tầm tiền này, em hoàn toàn hài lòng về em nó. Hy vọng em nó sẽ kg phụ lòng em trong 3 năm đầu, đưngf ỏng a ỏng ẹo như mấy em gái Đưc

Đôi điều muốn góp ý với Thaco khi lắp ráp SEDONA : thuế nhập khẩu linh kiện từ hàn quốc đã giảm nên làm ơn để lại ghế giửa, chỉnh điện ghế phụ, nhớ vị trí ghế lái, auto hết tất cả các kính, DVD. set giới hạn tốc độ.
Bỏ mấy cái linh tinh như xấy ghế, rửa đèn, cảnh báo điểm mù. (Bỏ đc các anh cũng đã bỏ rồi :()
Các anh cứ việc bán bằng giá xe nhập nhưng đừng cắt các món ấy. Tôi tin, các anh sẽ THÀNH CÔNG.

Hạng B1
4/1/10
64
129
33
Mẫu.

View attachment 269343 View attachment 269344 View attachment 269345

Khá hài lòng.
Điều tâm đắt nhất khi em chọn xe này là rộng rãi. Ghế sau xếp sát sàn em trãi nệm cho các con nằm. Nếu xép luôn hàng ghế giữa sẽ để vừa y tấm nệm 1m2 x 2m

Thế giới riêng của bọn trẻ...
View attachment 269347

View attachment 269348

Sau 5 ngày sở hửu em nó và đi đc 300km sau 2 chuyến Trị An và Vũng Tàu em đanhs giá. Máy mạnh, chạy khá đầm, cách âm tốt nhưng chay nhanh qua đường hơi xấu hoặc các gờ giảm tốc thì tiếng ồn vọng từ vỏ xe lên khá nhiều. Chạy chậm qua đg cực xấu thì em ấy lại nhẹ nhàng êm ái.
Mức tiêu hao nhiên liệu thì mấy ngày đầu nó làm em lo sốt vó, nội thành toàn trên 26L, xa lộ trên 18L. Nhưng lúc nãy đi vũng tàu về. Khi chạy đc khoản 300km thì em ấy đã chịu báo.
View attachment 269351

Với tầm tiền này, em hoàn toàn hài lòng về em nó. Hy vọng em nó sẽ kg phụ lòng em trong 3 năm đầu, đưngf ỏng a ỏng ẹo như mấy em gái Đưc

Đôi điều muốn góp ý với Thaco khi lắp ráp SEDONA : thuế nhập khẩu linh kiện từ hàn quốc đã giảm nên làm ơn để lại ghế giửa, chỉnh điện ghế phụ, nhớ vị trí ghế lái, auto hết tất cả các kính, DVD. set giới hạn tốc độ.
Bỏ mấy cái linh tinh như xấy ghế, rửa đèn, cảnh báo điểm mù. (Bỏ đc các anh cũng đã bỏ rồi :()
Các anh cứ việc bán bằng giá xe nhập nhưng đừng cắt các món ấy. Tôi tin, các anh sẽ THÀNH CÔNG.
Dọc xong mấy bài của bác Huy Mập mình thấy rất bổ ích cho nhửng ai dả và sắp sở hửu Sedona , nhửng kinh nghiêm và trải nghiệm so sanh với Mẹc, Camry làm giá trị của KIA tăng lên
Bác nói dúng khi mua em này thì ai cung dả từng sở hửu em sedan , khi mua em nó mình phải nói vìtiết kiệm nên mua chứ nói mua Kiasợ người ta cười . sau khi sử dụng rất ngạc nhiênvì chất lượng mà em nó dem lại nhưng khen thì bị chê nổ vì có ai mà khen xe hàn với xe Nhật , bây giờ thì Sedona chạy dầy dường không hạ giá ,giá trị sử dụng dả dược khăng dịnhlàm mình thấy rất hả hê và mới xúi thằng cháulàm luôn con Sorento dầu

Cái ghế bác Huymap nên làm tựa lưng chứ người ngồi giữa khi tăng ga đột ngột là bật ngửa đó , hoặc đi đường dài mỏi lưng lắm
Nếu bác làm ghế dựa mà kg cố định đc ghế vô sàn thì khi tăng tốc khả năng bật ngửa còn nguy hiểm hơn. Nên em mới nói thằng thaco cắt quá tay, đã cắt ghế giửa còn cắt luôn mấy chốt gắn ghế dưới sàn.
Với lại, em lấy xe mới có 5 ngày. Vừa lo đủ thứ, làm quen xe, tự làm cái ghế nên cũng chỉ nghĩ ra đc phương án đó. Và cái ghế đó chủ yếu cho con em nó nằm dài ra chứ kg phải để ngồi. Nhưng nếu có phương án nào hay và đẹp hơn em sẽ làm tiếp

Dọc xong mấy bài của bác Huy Mập mình thấy rất bổ ích cho nhửng ai dả và sắp sở hửu Sedona , nhửng kinh nghiêm và trải nghiệm so sanh với Mẹc, Camry làm giá trị của KIA tăng lên
Bác nói dúng khi mua em này thì ai cung dả từng sở hửu em sedan , khi mua em nó mình phải nói vìtiết kiệm nên mua chứ nói mua Kiasợ người ta cười . sau khi sử dụng rất ngạc nhiênvì chất lượng mà em nó dem lại nhưng khen thì bị chê nổ vì có ai mà khen xe hàn với xe Nhật , bây giờ thì Sedona chạy dầy dường không hạ giá ,giá trị sử dụng dả dược khăng dịnhlàm mình thấy rất hả hê và mới xúi thằng cháulàm luôn con Sorento dầu
Đúng thật là chọn xe này vì tiết kiệm là chính, và xe này ít đi và chủ yếu để đi du lịch nên cũng kg lo lắm. Bạn gái thì cứ thúc lấy prado hoặc sienna. Vì nhà em ấy đã từng sở hữu em KIA Spectra nên em ấu ấn tượng xấu với xe Hàn. Đi đặt cọc mà mặt em ấy như cái mền. Kg them nhìn đến chiếc xe luôn. Chú sale thì lắm la lắm lét kg dám nhìn thẳng bạn gái mình. Haha. Mình thì nói lấy xe này cho rẻ. Ai nghe mình lấy KIA cũng hỏi sao vây ? :) Hy vọng em nó đừng trục trặc gì trong 3 năm đầu.
Em mua xe ở KIA GÒ VẤP. Được chú sale trẻ tuổi phục vụ tốt, mới ra trường nhưng lanh lợi, làm việc nói chuyện ok. Cũng rành xe. Em thì luôn ủng hộ những em mới ra trường mà có cố gắng. Các bác có mua xe thì ủng hộ em nó. TRÍ NHÂN 0934056966

Hạng B2
3/7/11
204
446
63
Em mua xe ở KIA GÒ VẤP. Được chú sale trẻ tuổi phục vụ tốt, mới ra trường nhưng lanh lợi, làm việc nói chuyện ok. Cũng rành xe. Em thì luôn ủng hộ những em mới ra trường mà có cố gắng. Các bác có mua xe thì ủng hộ em nó. TRÍ NHÂN 0934056966

hi hi bác thật may vừa mua được xe tốt vừa gặp được sale nhiệt tình... em còn nhớ lúc em đi xem con New sò, xem thực sự để mua, gặp ngay sale cứng quá " chắc là chê em nghèo vì lúc đó mặc quần sort, áo thun rách đi dép tổ ong" em hỏi mượn chìa khóa để nổ máy xem mà em ấy ko cho... hỏi cái gì em ấy cũng ko biết thế là quyết định nghỉ chơi với new sò luôn kakaka.. mong cho KIA tuyển được mấy em sale trẻ nhiệt tình và rành kĩ thuật....:3dcuoi:

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Ý bác là nếu mình mở cốp sau thì 2 đèn si nhan chớp hả ? Hình như kg.
Xe mình lấy hôm thứ 3 tuần này. Và có lời khuyên này cho các bác lấy xe mới. Vì em kẹt tiền nên xe nằm ở showroom 1 tuần + với tgian xe về rồi nhưng phải chờ Hải Quan là gần cả tháng thì em thấy tuổi thọ của cửa trượt chắc giảm đi cả năm. Vì nhiều khách rất muốn xem xe này và họ rất thích hoạt động của cửa trượt nên bấm ra bấm vô miết. Rồi họ ngồi thử 2 hàng ghế sau xem có thoải mái kg nên lại bấm cửa nhảy ra nhảy vào. :3dcuoi:
em mua con stf cdk xong là ra con này tiếc hùi hụi:(,kinh nghiệm khi mua xe mới là ko nên lấy xe trong khu vực trưng bày,ra kho showroom lấy cho chắc cú :)

• Like
Reactions: nguyenlongkt