• Total voters
    429
  • Poll closed .
Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info

sonbach201 nói:
Đào đường lung tung vô tội vạ, kéo dài trì trệ làm giảm diện tích lưu thông.
Ko quy hoạch mở rộng thành phố được.
Ko xây dựng được hệ thống giao thông công cộng hợp lý.
Thất bại trong việc xây dựng đô thị vệ tinh xung quanh thành phố lớn
4 cái lỗi trên là nghiêm trọng nhất dẫn đến tình trạng ùn tắc giao thông đều là từ mấy ông ở trên ra. Vậy mà sữa chữa sai lầm thì móc túi dân, vây tiền thuế dân đóng vào nó đi đâu hết rồi.Mà đến nỗi hễ làm công trình nào lớn đều phải ngửa tay xin ODA.

Tập Lái
27/6/10
4
0
1
em sẽ thuê khu đất rộng gần khu vực thu phí mở dịch vụ gửi xe oto và cho thuê xe máy để vào nội đô, em nghĩ dịch vụ này rất thiết thực cho các bác có nhà ở ngoại thành nhưng làm việc ở nội thành.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.541
113
- E đi xe ô tô thôi, lúc đi vô quận 1 sướng, vì ai cũng đi xe máy có chiếc ô tô nào chạy trong lane mình tranh giành đường với mình đâu. Nếu tốn tiền mà được vậy cũng đáng.

Hạng B2
9/6/10
199
14
18
51
Thegioiauto.
Qua việc này mới thấy dân mình khổ nhỉ, có chuyện gì bất hợp lý chỉ còn biết cách ... tìm cách khác để thích nghi hoặc từ bỏ để yên thân ... chẳng thấy tư tưởng nào về việc đoàn kết hoặc giải pháp nào để phản đối những việc chúng ta nhận thấy rõ là bất hợp lý.

Ít nhất cũng là nghiệp đoàn taxi hoặc vận tải hành khách, hội bảo vệ người tiêu dùng, hoặc những hiệp hội hùng mạnh như Os chẳng hạn... phải lên tiếng mạnh mẽ chứ?

Tất nhiên điều suy nghỉ kế tiếp rồi cũng là phản đối cũng như "kiến kiện khoai" hoặc "trứng đòi chọi đá" ... thế là tiếp tục sống chung với lũ, hết cơn lũ này đến cơn lũ khác.

:(:(:(

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/1/11
198
0
16
Em sẽ đóng phí để vào TT vì thực ra khi có việc em mới vào TT, chứ em đâu có ở không mà xách xe chạy vòng vòng cho tốn xăng và tốn thời giờ.

Hạng B2
4/11/10
151
3
18
cuonglxt nói:
Em sẽ đóng phí để vào TT vì thực ra khi có việc em mới vào TT, chứ em đâu có ở không mà xách xe chạy vòng vòng cho tốn xăng và tốn thời giờ.
vấn đề là cái bán kính của trung tâm nó rộng đến đâu bác?