Hạng C
19/5/07
806
434
63
Hôm em thấy mấy thằng dẫn đường vô trong sân bay rồi đậu lại, người ngồi trước trên xe được dẫn xuống đút đút các gì đo cho mấy chú, chính vì mấy cái đút đút đó cho nên tụi nó mới láo và tận tâm phục vụ dẫn xe lắm

• Like
Reactions: ashigu
Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Ỷ thế làm càn, gặp thứ dữ thì lại cúp đuôi. Cứ mỗi lần nhìn cung cách của bọn dẫn đường này là máu em sôi lên và nhủ thầm " kỳ này ông bận , lần sau bọn mầy sẽ biết tay ông " .
Đến bây giờ cũng khoảng 1001 cái nhủ thầm rồi mà bọn nó vẫn chưa sao và cũng nhờ vậy mà em mới còn ngồi đây để comment trên thớt này.
Tránh xa bọn nó cho lành bác chủ ạ, xe có bị móp mép thì coi như của đi thay người đụng vào bọn nó mình chỉ có thiệt thôi.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đó là đầy tớ của nhân dân. Osin bây giờ quan trọng lắm. Nó mà nghỉ làm nhà mình dơ dáy, ko có cơm ăn, quần áo ko ai giặt ủi. Phải biết thương yêu, quý trọng, nhường nhịn osin.
Sợ lắm, ko có đầy tớ là chết, sao đi làm kiếm ăn được.
"Đầy tớ muôn năm"

Hạng B2
10/9/14
225
100
43
47
Các bác nói vậy thì giờ mình chỉ biết sống với lũ thôi lũ lên thì bèo lên theo cho nó lành hì

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Bác bị nó gõ vào xe còn đở, em đi đoạn đường vắng gần sân bay Cam Ranh em bị nó đập vào kiếng hậu bên trái làm bị mù 1 bên chạy từ đó về SG rất nguy hiểm vì không nhìn được xe bên trái khi họ vượt. Bị 1 lần rút kinh nghiệm sau này gặp xe dẫn đoàn thì cố gắng tấp vào càng nhanh càng tốt kể cả đi 2b hay 4b.
Mà Bác không nhịn cũng không được vì nó lấy lý do bảo vệ yếu nhân đó Bác.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Rút kinh nghiệm vụ này nhé bác , vì bọn dẫn đoàn đấy nó phải tiền trạm trước để cho đoàn đi sau di chuyển với tốc độ cao . Bác cố gắng để bọn nó đi wa hết và bám theo xe khóa đuôi di chuyển để bù lại .hehe
đố bác bám đuôi nó được đó hehe em cũng nghĩ như bác có lần bám đuôi nó thì 2 thằng moto khóa đuôi quay lại bật loa kiu em tấp vô lề đó bác còn mình cứ đu theo là nó bộ đàm cho mấy anh dẹp đường chạy lên xử lý đó bác :D nói chung thấy nó thì kệ né qua 1 bên cho 1 "bầy" đi qua đi tránh voi chẳng xấu mặt nào mà hehe

Tập Lái
30/8/14
30
8
8
36
Mình con kiến chưa chắc thắng con voi mà thôi tụi nó cứ láo nháo thì có ngày ae mình phục nhau lại xử luôn bắt nó dẫn đường vào tù hehe

• Like
Reactions: quanbhvn and tuanpo
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Em có thắc mắc là nó đập như vậy có làm mình chuyển làn nhanh hơn ko ? Hay làm mình quáng rồi lạc tay lái! Em muốn kiến nghị lên VTV mục dân hỏi bộ trưởng trả lời ghê mà câu hỏi em ko có tầm vĩ mô vi mô =))))

Tập Lái
30/8/14
30
8
8
36
Em có thắc mắc là nó đập như vậy có làm mình chuyển làn nhanh hơn ko ? Hay làm mình quáng rồi lạc tay lái! Em muốn kiến nghị lên VTV mục dân hỏi bộ trưởng trả lời ghê mà câu hỏi em ko có tầm vĩ mô vi mô =))))

Đó là chương trình "dân hỏi, bộ trưởng ko thèm trả lời" vì e cũh có lần nói qua vấn đề khi đi đường mà hoặc là do vấn đề của em chưa đủ sức thuyết phục thôi bác cứ thử đi

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
đố bác bám đuôi nó được đó hehe em cũng nghĩ như bác có lần bám đuôi nó thì 2 thằng moto khóa đuôi quay lại bật loa kiu em tấp vô lề đó bác còn mình cứ đu theo là nó bộ đàm cho mấy anh dẹp đường chạy lên xử lý đó bác :D nói chung thấy nó thì kệ né qua 1 bên cho 1 "bầy" đi qua đi tránh voi chẳng xấu mặt nào mà hehe
Em đã bám đuôi từ chỗ bò sữa long thành chạy đến cổng 11 rùi

• Like
Reactions: tuanpo