Hạng D
21/10/08
3.646
70.267
113
Miền Không Xác Định
Phân tích hành vi của coccoc_vi.exe trên hybrid-analysis.com cho thấy các rủi ro

Ransomware : Contains ability to create/switch the desktop
Spyware: POSTs files to a webserver
Persistence: Modifies auto-execute functionality by setting/creating a value in the registry ; Spawns a lot of processes
Fingerprint: Reads the active computer name ; Reads the cryptographic machine GUID
Network Behavior: Contacts 2 domains and 1 host. View the network section for more details.
Trên này sếp Tuandq và nhiều người đã từng nhiều lần cảnh báo về Coccoc rồi. Không hiểu sao các anh vẫn cắm đầu vào nó nhỉ? Từ ông Gia_Định cho tới thánh Johnnie :D.

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng D
21/10/08
3.646
70.267
113
Miền Không Xác Định
Chổ này mình biết,toàn sửa htc ở đó
Lúc trước có thằng quen làm trong đó. Nó thuộc loại giỏi nhất nhì ở tiệm lớn khác về phần cứng. Do lương thấp nên nó xin vô Hồng Quang. Chỗ đó làm việc bài bản, nghiêm túc, nhân viên giỏi và được quản lý chặc.

• Like
Reactions: Sun
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.374
113
Lúc trước có thằng quen làm trong đó. Nó thuộc loại giỏi nhất nhì ở tiệm lớn khác về phần cứng. Do lương thấp nên nó xin vô Hồng Quang. Chỗ đó làm việc bài bản, nghiêm túc, nhân viên giỏi và được quản lý chặc.
Một anh trên này là chủ Hồng Quang đấy! :D

• Like
Reactions: Sun and xxmagicxx
Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Lúc trước em hỏi nhiều người dân trong nghề đều đánh giá rất cao Hồng Quang. Nhưng không hiểu anh chủ quảng bá thế nào mà google và các 4rum ít thấy nhắc đến.
Giờ e chỉ lùa hãng thôi anh ơi. Mà sony thì em cũng kg có lùa luôn. Sony ghé qua đây nhé anh

• Like
Reactions: xxmagicxx
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.564
113
Giờ e chỉ lùa hãng thôi anh ơi. Mà sony thì em cũng kg có lùa luôn. Sony ghé qua đây nhé anh
Bên a quản lý thế nào?
Nhà có 2 cái đt bị hư nhưng ko dám mang đi sửa vì toàn hình gái :D
Mà hư màn hình hay chết main gì đấy nên ko chép ra đc. Haiz, nan giải :(

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Bên a quản lý thế nào?
Nhà có 2 cái đt bị hư nhưng ko dám mang đi sửa vì toàn hình gái :D
Mà hư màn hình hay chết main gì đấy nên ko chép ra đc. Haiz, nan giải :(
Em giờ chỉ lùa chính hãng (bảo hành cho hãng là chính) nhưng nghe lỗi máy của anh thì tốt hơn là format máy luôn đi anh ơi