Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
4/6/07
56
2
8
Em dự định cuối tuần sau sẽ dành mấy ngày phép đi khám phá Miền Tây , sẵn dịp đi chùa Bà luôn.
Em ở Sài gòn nên không rành đường và các địa điểm ăn chơi, tham quan ở Miền tây nên rất cần sự giúp đỡ của các chuyên gia về miền tây.
xin các bác góp ý giúp em về lộ trình, các địa điểm tham quan, chỗ ăn nghỉ. Em đi ít người, không có trẻ em nên cũng cơ động. Có bác nào rảnh và cũng định đi MT thì mình đi chung luôn cho vui nhé
Thank các bác nhìu nhìu.

Hạng B2
11/7/08
426
0
16
46
Nơi thiếu vắng Tình Yêu
Bác lang thang miền Tây thì em thấy chỗ nào cũng thú vị cả. Vấn đề là Bác thích ở đâu thôi. Cần Thơ, Long Xuyên, Bạc Liêu, Kiên Giang, Cà Mau...gì đều có những nơi hấp dẫn lắm ạ. Em ở tuốt Hà Nội, mà đi khắp các tỉnh miền Tây luôn rồi...

Vấn đề là Bác định đi những đâu, và có bao nhiêu thời gian thôi!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bác chủ thớt nên gom bi lại là muốn đi đâu, phải cụ thể chứ. Nếu cứ nói Miến Tây (hơn 10 tỉnh thành) chung chung vậy cũng rất khó mà tư vấn.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Re:Các chuyên gia Miền tây giúp em vói

Bác ấy định khám phá Miền Tây rồi đi chùa Bà, Châu đốc.....vậy thì xứ An Giang của B2 là đúng rồi.
Bác theo lộ trình tua Về Miền Tây của XNL tháng trước là OK rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/6/07
56
2
8

Cám ơn cac bác đã góp ý
Dự định của em là dành khoảng 4 ( tối đa là 5 ) ngày cho chuyến đi này.
Ngoài 2 địa danh là Cần Thơ và Long xuyên em đã có dịp ghé thăm, các tỉnh còn lại như Hà tiên, sóc trăng, cà mau .... thì chưa bao giờ đi tới nên định tranh thủ chuyến đi chùa Bà này khám phá luôn.
Các bác tư vấn giúp em xem trong khoảng thời gian 4 ngày thì nên đi đâu? lộ trình như thế nào ? chỗ ăn, nghỉ , tham quan ... các bác nhé !
Em xin cám ơn các bác !

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93

Tháng rồi em cũng làm 1 chuyến đi chùa Bà ở Núi Sam, sẵn dịp vi vu về các tỉnh miền Tây luôn. Em cũng đã lên OS hỏi thăm các pác chuyên gia rồi (bomdien, B2,...) nên cũng đã tổng kết lại thành lộ trình cho pác như sau:
ĐƯỜNG ĐI CHÂU ĐỐC
· Bác chạy QL 1A, qua ngã 3 An Lạc, chạy thẳng xuống Long An (khi xuống gần thị xã Tân An sẽ có tuyến tránh TX (có bảng hướng dẫn rẽ phải), tuyến tránh này nối liền với quốc lộ 1A).

· Chạy thẳng xuống bác sẽ gặp 1 vòng xoay lớn (ngã 3 Trung Lương) bác theo hướng bên phải nhe (chạy thẳng sẽ vào thành phố Mỹ Tho).

· Từ ngã 3 Trung Lương bác đi khoản 50km (qua khỏi địa phận Cai Lậy - Cái Bè) bác quan sát 2 bên sẽ thấy xe tốc hành ghé nhiều quán ăn (Vân Mập, Tám Ri ....) lúc đó bác chạy chậm lại, nhìn về bên phải thấy quán Minh Phú, bác ghé vào đó ăn cơm trưa, vệ sinh ....

· Tiếp tục hành trình khoản 20km qua cầu Rạch Chanh bác sẽ gặp 1 ngã 3 lớn (ngã 3 An Hữu hay An Thái Trung) có bảng hướng dẫn (rẽ phải về Cao Lãnh) bác rẽ phải chạy hết đường (35km) (chú ý: gần tới Cao Lãnh, thị trấn Mỹ Thọ, khi vào TP Cao Lãnh chạy đúng tốc độ nhe bác dù có hay ko có xxx) sẽ gặp 1 vòng xoay lớn, bác theo vòng xoay rẽ trái đi xuyên qua Tp Cao Lãnh (5km) tới phà Cao Lãnh (đoạn này bác chú ý xxx bắn tốc độ).

· Qua phà Cao Lãnh bác rẽ phải chạy thẳng (chạy 35km) tới ngã 3 lớn (ngã 3 kinh Cựu Hội - chú ý quan sát ngã 3 nếu chạy thẳng là lạc về Chợ Mới à nghen) rẽ trái chạy thẳng (10km) tới phà An Hoà.... qua phà An Hòa là địa phận TP Long Xuyên rồi. (Quán Kiều Thu là lẩu trâu ngon nhất Long Xuyên) (An Châu, vừa ra khỏi Long Xuyên, khu vực Châu Thành: có bắn)

· Qua phà An Hòa, bác chạy thẳng lên bỏ 2 chốt đèn xanh đỏ, đến chốt đèn thứ 3 rẽ phải, chạy thẳng qua cầu Hoàng Diệu, gặp ngã 3 theo đường bên trái, qua 2 chốt đèn, đến cầu Nguyễn Trung Trực, cứ chạy thẳng ===> bác lưu ý khi đến đoạn đường có dải phân cách xxx hay bắn tốc độ (nhiều xe biển SG dính đoạn này lắm đó nhe bác) ===> gặp ngã 3 lộ tẻ Tri Tôn, bác theo đường bên phải chạy thẳng tới Châu Đốc. (đoạn đường nhỏ gần tới Châu Đốc: khu vực bắn nhìu nhất)
Về Cần Thơ:
Bác quay ngược từ Châu Đốc về Long Xuyên (cẩn thận coi chừng bị "sấy tóc" ngay An Châu - nhà ông địa B2)....cứ đi thẳng qua cầu Trần Hưng Đạo...đổ dc cầu gặp cái mũi tàu....rẽ nhánh phải....đi thẳng khoảng 100m gặp 1 cái bùng binh có trụ đèn kiểu ngay giữa (dân Long Xuyên gọi là bùng binh đèn 4 ngọn).....bác đi thẳng (chú ý có bảng chỉ đường bên tay phải)....bác đi thẳng tầm 50km thì tới Cần Thơ thôi.

Bác sẽ đi qua các địa danh sau: Ngã ba lộ tẻ Rạch Giá (hướng đi Rạch Giá), Thốt Nốt, Ô Môn.
Châu Đốc: chạy theo hướng Chi Lăng ăn bò nướng và các món bò khác.
Khách sạn:
1. Trung Nguyễn (đối diện chợ), bác gặp Thông hoặc Diễm nói anh Giang giới thiệu xuống ở đảm bảo có giá thơm (khg chặt chém)
2. Bến Đá Núi Sam DT: 076. 861.705

Cần Thơ:
Ăn uống: lên Trần Văn Khéo, hoặc quán Alô 100 đường CMT8.
Lịch sự, gió mát: Nhà khách số 2 đường Hai Bà Trưng ( bác cứ hỏi đường xuống Bến Ninh Kiều là có người chỉ, từ KS Golf chạy đến đó chừng 1km, qua nhà lồng cổ là đến.
Muốn vui thì sáng sớm ( chừng 6h sáng nhé ), bác tranh thủ xuống Bến Ninh Kiều đi chợ nổi Cái Răng ( mướn 1 chiếc ghe, tối đa là 200 nghìn, đừng trả hơn nhé ).

Pác nên copy lại rồi in ra đem theo bên mình (chính xác hơn cả bản đồ đó pác ah) Goodluck nha pác!
Vì mục đích chính của pác là vi vu trên đường, tận hưởng phong cảnh của miền Tây vậy nên em khuyên pác là cứ theo đúng tốc độ mà chạy (50 hoặc 80km/h) để tránh xxxxx bắn hoặc thổi phạt sẽ làm chuyến đi mất vui.Goodluck nha pác!

• Like
Reactions: hoangnghidung
Tập Lái
12/12/06
32
0
6

Vừa rồi tôi cũng đi 1 vòng MT lộ trình như thế này bác tham khảo :ngày 1 Sài Gòn - Châu Đốc : sáng đi , trưa đến Châu Đốc nghỉ , chiều ghé làng Chăm, lòng vòng Châu đốc. Ngày 2 Châu Đốc - Hà Tiên : sáng đi ghé chùa Bà rồi thẳng tiến Hà Tiên, trên đường nếu thích ghé núi Cấm. Chiều đi Thạch Động, Đá Dựng xong vòng về ghé Mũi Nai ( chứ không phải Mũi Né
) . Ngày 3 Hà Tiên - Cần Thơ : sáng đi hòn Phụ Tử ( nhưng chỉ còn Tử , Phụ lặn xuống biển rồi
), chùa Hang. Trưa ghé Rạch Giá ăn cơm xong tiến về Thủ phủ Miền Tây. Tối dạo Ninh Kiều , sáng đi chợ Nổi, trưa cơm, chiều dọt về Sài Gòn....hết.
Chúc bác thượng lộ bình an, chơi vui.

Hạng B1
4/6/07
56
2
8

Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp em.
Em định đi khoảng 04 ngày nên lộ trình như bác YoYo hướng dẫn em thấy rất phù hợp với ý định của em.
Xin các bác cho em thêm ít thông tin về chỗ ăn , nghỉ...
mấy bữa trước em đọc cái threat của các bác về chuyện ăn tôm tít ở Kiên Giang của bác Bomdien và bác gì làm bên ngành thuỷ sản làm em vốn có tâm hồn ăn uống nên phải làm một chuyến vài ngày lòng vòng các tỉnh MT để thoả mãn cái thú này ( ăn uống là chính, vui chơi là quan trọng ...heee ).
Các bác giúp em nhé !
Cám ơn các bác nhiều !!!

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Chổ nghĩ Cần Thơ thi có mấy chổ ở trung tâm.
- Hạng cao : KS Sài Gòn, Ks Hòa Bình (trên đại lộ Hòa Bình) ,xuống bến Ninh Kiều thì có ks
Gold,ks Ninh Kiều.
- Thường: dọc bến Ninh Kiều có các ks nhỏ,các bác Tây 3 lô 4 lô hay ở .
Chổ ăn thì có :Quán Nam Đô nằm ngay ngã tư Châu văn Liêm - Đại lộ Hòa Bình (ngang bệnh viện đa
khoa cũ), nếu muốn cơm phở thì từ đây chạy thẳng wa công viên Lý tự Trọng gặp phở Oanh,
qua Võ văn Tần thì quán cơm 16. Muốn ăn cơm thịt nướng thì cơm Cây Sung trên đường Phan đình Phùng,bánh hỏi thịt nướng +chả giò chiên Thanh Vân (đ/lộ Hòa Bình).
Nhậu nhẹt đủ kiểu xuống khu Bãi cát (sân vận động tp).

Status
Không mở trả lời sau này.