Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Re:Các con số khiến khách hàng phải thay đổi định kiến về Xe Ford

Xe_chuong_ga nói:
namosa nói:
cái xe đâm vô đít innova là ford escape bác ơi
Escape hả bác? Vậy thì nó phải "cụng ly" với Toy RAV 4 thì mới tương xứng ạ...Chứ Innova là xe ngoại hạng (về đểu) rùi, không so sánh được ạ...:D
bác làm ơn so sánh dùm cái giá của RAV4 và Escape dùm em cái, Mà đó là con FE đã tông sập 1 cửa sắt, lao qua con hẻm, tông sập 1 bức tường rồi mới đụng vào đít em Ỉn, chứ nếu tông trực diện chắc là không thể nhận ra được em nó mất

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/1/06
654
91
28
53

Xe dap nói:
Sáng qua tính lấy xe đi làm thì bị cái Altis chặn ngang đường không cho lấy xe ra, Hậu quả là do em nó bị bó thắng tay, Kết quả là bể bố thắng,Không nhả được, Nên xe đậu giữa sân, Không lấy cái Focus ra được, Phải nhờ thợ của Ford lên sửa dùm :D

Tháo bánh ra mới theo hệ thống Treo của Altis quá đơn giản, Hèn gì đi xe rất chao và rất dễ bị say xe.

Sao kỹ sư Toy cả đống + mấy chục năm làm ra cái Model xe này mà dở vậy: Nào là bị dính thắng nào là hệ thống treo củ chuối...... mà sao nó vẫn bán rất chạy tại Mỹ ???

Em đoán xe ông nhạc bác Xế độp đi rửa xe vùng chua phèn.....rồi, tụi nó dùng nước giếng đóng mà lại không chịu khử phèn và mặn :D, rửa xe xong lại không xịt nước máy trước khi lau khô nên mới bị vậy :D:D:D

Xe cơ quan em là con Toy Corolla 1998 đi gần 500K Km, toàn rửa tại cơ quan chưa bao giờ bị như vậy.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113

Bác xe đạp ơi. Xe em FF 2009MT, nhiều hôm tối rửa xe, sáng ra đi làm nhả thắng tay ga nhẹ không chạy, ga mạnh nghe kêu cái "bung" rồi xe mới chạy. Hóa ra cũng bị kẹt thắng tay nhưng chưa đến nỗi như ông TOY này. Em cũng sợ một ngày nào đó như ông TOY này thì chết. Nhà Em xa trung tâm quá

Hạng B2
26/5/08
302
98
28
tphcm

Cái vụ kẹt thắng tay này là do nước rửa xe dùng toàn nước giếng có phèn nên xe nào cũng có thể bị

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM

Nhà bên có ông mới mua lại con Mondeo 2011 có 750 củ, phải nói đẹp và option ngon, em thử chạy một vòng khoảng 500m mà thấy phê lòi ra, đúng là đáng đồng tiền bát gạo, em thấy nó gấp mấy lần con Cam 2005 của thằng bạn mà em cũng đã đi thử.

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng

Mịa, em chạy qua 2 đời Toy (vios, altis) giờ đi Ford mới thấy ngày xưa thí mạng cùi cho mấy thằng Nhựt lùn.

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com

waterski nói:
Mịa, em chạy qua 2 đời Toy (vios, altis) giờ đi Ford mới thấy ngày xưa thí mạng cùi cho mấy thằng Nhựt lùn.
Ậy.....sao lại nói như vại.....may cho bác là em nghe đồn nick bác Quách đã "lên đường" rồi chứ nếu không bác khó sống....Toy VN là vô đối....Camry 2.0E của Toy VN (mà ta thường tạm dịch là hãng "đồ chơi Việt Nam") phải được xếp ngang hàng với....Range Rover Evoque chứ không như bây giờ.......:D:D:D:D:D:D

Tập Lái
29/7/12
30
0
0
48
Duyên hải

HMG nói:
Nhà bên có ông mới mua lại con Mondeo 2011 có 750 củ, phải nói đẹp và option ngon, em thử chạy một vòng khoảng 500m mà thấy phê lòi ra, đúng là đáng đồng tiền bát gạo, em thấy nó gấp mấy lần con Cam 2005 của thằng bạn mà em cũng đã đi thử.
Cam ld làm sao so với Mon được bác. Mon so với Teana hoặc Cam Mỹ thì khả dĩ.

Tập Lái
29/7/12
30
0
0
48
Duyên hải

Xe_chuong_ga nói:
Em không mua Altis chỉ vì không đủ tiền + không kết lắm cái hình thức của nó....
Nên phải mua xe KIA...
Chứ về kết cấu khung gầm xe Altis em không dám chê....Nó phát triển tới thế hệ thứ 9 thứ 10 rồi đó các bác...
Á đù.. Té ra chú đi siêu xe.
Kia là ngon lắm đó chú... Xe này Rẻ ẻ ẻ ẻ ẻ ... lắm nè. Lại có nhiều Ốp sầ ầ â â â ần ... nữa nè. Thiệt là Trùng khớp ý với Bé Gà quá đi.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

Chào buổi sáng các bác nhé...

Last edited by a moderator: