Tập Lái
20/8/12
45
1
6
Re:Các con số khiến khách hàng phải thay đổi định kiến về Xe Ford

Đang bàn tới độ an toàn của xe Ford. Em kg biết có Bác nào đi xe Ford mà hệ thống ESP, ABS làm việc chưa nhỉ ? Em đọc User's Manual thì nói khi nó làm việc thì đèn báo sẽ sáng. EM đi khá ân, ôm cua gần lật cái xe mà để ý kg thấy ESP nó sáng. Mấy hôm đi gặp ổ voi, em thắng gần như đứng xe từ vận tốc 70 KMH mà kg thấy ABS làm việc.

CÓ BÁC NÀO THẤY CÁC HỆ THỐNG AN TOÀN NÀY LÀM VIỆC CHƯA ?

Hạng B1
3/8/12
75
0
6

Báo cáo nóng hổi vừa thổi vừa ăn. Hôm qua em đi bảo dưỡngx hộ cho ông già cái xe Ỉn. Cấp lớn 4 vạn. Hãng lấy 4tr8 sau khi đã bớt cho 5%. Thay tát cả các loại dầu, các loại lọc, bugi, check đủ thứ. Nếu là Ford, ví dụ Ếch, thì có hết từng ấy hay nhiều hơn ợ?

Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp

baolamanhBRVT nói:
Xe_chuong_ga nói:
Thanh6399 nói:
Cơ quan mình có cái Ford Everest chuyên chạy Núi Lớn và đi xa không chê vào đâu được về độ chắc chắn, đằm...Lexus 470 cũng cho ăn khói, nhưng mà nhìn cái gì cũng không được chau chuốt, đóng cửa thì nghe cái zầm :D
Hix, tiếng đóng cửa?
Bác lại làm em nhớ tới cái Laser 1.8 AT trước đây, mỗi lần đóng phải nhẹ nhàng, ngó trước ngó sau xem có ai đứng gần không, rồi mới dám đóng...cho đỡ ngượng!:mad::mad::mad:
Các bác đóng cửa xe hơi mà như đóng cửa xe công nông vậy.
Đóng cửa xe nó cũng nghệ thuật như ...mở cái mồm ra rùi ngậm lại í mừ!!!!

Có người mở miệng ra lời nói nhẹ như ..gió thoảng, lắng nghe mãi mới được!
Có thằng mở miệng ra ngậm lại cũng như người ta nhưng nghe nó ...chối tai lắm bác ạ!!!!!

Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp

Quách Bạch Long nói:
datrengianna nói:
Cu QBL co ve ngheo nho. Di xe hoi ma tinh tung dong luon. Minh goi y cu ban me cai ôto di, di 2 banh cho lanh.
đến cả Bill Gate còn tính từng đồng mà bác!Em không biết bác giàu và tiền nhiều ra sao, nhưng em "nghèo" vậy đó :D

Hix, thèng nào không biết tiết kiệm thì thèng đó không bao giờ .....giàu!
Còn tiết kiệm nó khác với ..keo kiệt à nha, các bác đừng có mà nhầm lẫn.

Tập Lái
18/10/12
3
0
0
41

Gửi bác xe đạp: Em mới mua chiếc FFi 5 cửa (20/09/2012) chạy đươc 1800km (chưa đụng zin 99,99%), thường về quê miền tây có nhu cầu đổi ESC XLS đi để khỏi đụng gầm, bác coi định giá được bi nhiu? đươc e xúc ngay...kaka

Tập Lái
6/10/12
42
0
6

bạn cho mình cái giá bán FFi của bạn nhé: 0913 675 890, Phong.
vuanhtran0711 nói:
Gửi bác xe đạp: Em mới mua chiếc FFi 5 cửa (20/09/2012) chạy đươc 1800km (chưa đụng zin 99,99%), thường về quê miền tây có nhu cầu đổi ESC XLS đi để khỏi đụng gầm, bác coi định giá được bi nhiu? đươc e xúc ngay...kaka

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ

Tuat70 nói:
Ford bắt đầu chiếm thêm thị phần khi các đường cao tốc bắt đầu hoạt động. Khi lái xe trên đường cao tốc thì độ đằm của xe, cảm giác lái, sự ổn định khung gầm và các hệ thống an toàn phát huy tác dụng. Nếu xe nhẹ quá thì có cảm giác bồng bềnh. Mà Fo thi thuộc dạng xác nặng. Cảm giác lái an toàn hơn nhiều loại khác.
Chả phải cái Ford nào cũng như bác nói.
Ford Focus, Mondeo đời đầu em không bàn (cứng chắc....)
còn Ford Fiesta chả khác gì Vios...... được cái vôlăng nhẹ. Em dùng Fiesta sedan

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

Em rất mê xe hầm hố của Ford (F150 bán tải chẳng hạn - quá hoành tráng), chứ dòng xe nhỏ của Ford thì không mê (vì Ford không có truyền thống chế tạo xe nhỏ...). Xe Ford là cứ phải V6 - V8 ...he he....

Hạng B1
11/10/12
96
0
0

Em Có tin ngoài lề tí là
Ông tổ của Ford là 1 trong 10 người giàu nhất mọi thời đại đó các bác ạ !
Hai ông chủ Bill Gates và Warren Buffet còn thua xa