Tập Lái
21/5/17
21
35
13
37
Cai may cua em kg co.
Xin lỗi vì sự bất tiền này. UDI Maps hiện tại chỉ phát triển cho Android 5.0.0 trở lên. Trong thời gian tới nhóm mình sẽ tiếp tục phát triển cho IOS và các phiên bản Android thấp hơn 5.0.0.
Ứng dụng UDI Maps được phát triển bởi nhóm mình, thuộc Đoàn thanh niên Công ty TNHH một thành viên thoát nước đô thị. Sản phẩm cây nhà lá vườn, tự code, tự vận hành ... chứ ko kêu gọi đầu tư từ bên ngoài, ko thuộc đề tài dự án nào hết nên có thể chưa được pro. Tuy nhiên, nhóm mình rất mong các bạn hay giúp đỡ UDI Maps được sống và tiếp tục phát triển bằng cách cài đặt ứng dụng, sử dụng và phản hồi thông tin giùm. Rất cảm ơn các bạn, hy vọng UDI Maps sẽ trở thành người bạn đồng hành mỗi khi ngập :D

Tập Lái
21/5/17
21
35
13
37
Bác nào xài Android thì tải udi maps về nha, phần mềm này đc giới thiệu trên 60s. Trời đang mưa và dưới đây là kq xài thử của em
View attachment 678596 View attachment 678597 View attachment 678599 View attachment 678600
Chỗ nào có camera thì các bác tap vô coi hình ảnh thực tế luôn.
Cảm ơn bạn đã cài đặt và sử dụng. Nếu có phàn nàn hoặc góp ý bạn gửi về để nhóm mình được biết và chỉnh sửa nhé. Cảm ơn bạn.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xin lỗi vì sự bất tiền này. UDI Maps hiện tại chỉ phát triển cho Android 5.0.0 trở lên. Trong thời gian tới nhóm mình sẽ tiếp tục phát triển cho IOS và các phiên bản Android thấp hơn 5.0.0.
Ứng dụng UDI Maps được phát triển bởi nhóm mình, thuộc Đoàn thanh niên Công ty TNHH một thành viên thoát nước đô thị. Sản phẩm cây nhà lá vườn, tự code, tự vận hành ... chứ ko kêu gọi đầu tư từ bên ngoài, ko thuộc đề tài dự án nào hết nên có thể chưa được pro. Tuy nhiên, nhóm mình rất mong các bạn hay giúp đỡ UDI Maps được sống và tiếp tục phát triển bằng cách cài đặt ứng dụng, sử dụng và phản hồi thông tin giùm. Rất cảm ơn các bạn, hy vọng UDI Maps sẽ trở thành người bạn đồng hành mỗi khi ngập :D
Rất hoan nghênh tinh thần của các bạn, đóng góp dù nhỏ cũng là những đóng góp có ích cho xã hội.
Bạn làm bên thoát nước thành phố làm ơn cho mọi người ít thông tin về kế hoạch chống ngập lụt của công ty bạn năm nay 2017 và thời gian tới được không bạn?
Năm ngoái bà con đã cực khổ vì mưa ngập, năm nay mới đầu mùa mưa tình hình có vẻ còn tệ hơn nữa.
Rất mong nghành thoát nước thành phố có những hành động thiết thực xóa ngập lụt chứ nhìn cảnh người dân lẻ loi chịu đựng, lầm lũi đi trong mưa ngập thấy đắng lòng quá bạn ơi.
Các điểm ngập lụt năm nay 2017

Tập Lái
8/9/16
4
1
3
33
phutungxaydung.com
Chiều tối qua T.7 chở gia đình từ PVĐ vừa rẽ vòng xoay chạy về cầu Bình triệu 2 là kẹt cứng luôn, gần 2hrs sau mới ra tới Điện biên phủ. Đường ngập, ùn xe, 2b luồn lách + chết máy nên giao thông cực kỳ hỗn loạn. Rút kinh nghiệm, cứ mưa là ở đâu yên đó, không ra đường nữa, ráng đợi cuối năm hết mùa mưa rồi hảy đi tiếp :(
nghe bác nói mà nản quá nhỉ, đi lại giờ cứ mưa là ngập hết hả bác, em ở quê nên không gặp ngập lụt bao giờ.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
nghe bác nói mà nản quá nhỉ, đi lại giờ cứ mưa là ngập hết hả bác, em ở quê nên không gặp ngập lụt bao giờ.
Không ngập hết đâu anh, còn khu vực nhỏ ở quận Nhứt là không ngập.
Anh ở quê nào vậy? Năm ngoái ngay cả những thành phố nằm trên bờ biển như Nha Trang, Tuy Hòa, Quy Nhơn cũng bị mưa ngập mà anh. Hay như Cần Thơ năm ngoái cũng bị ngập mà.

Tập Lái
21/5/17
21
35
13
37
Rất hoan nghênh tinh thần của các bạn, đóng góp dù nhỏ cũng là những đóng góp có ích cho xã hội.
Bạn làm bên thoát nước thành phố làm ơn cho mọi người ít thông tin về kế hoạch chống ngập lụt của công ty bạn năm nay 2017 và thời gian tới được không bạn?
Năm ngoái bà con đã cực khổ vì mưa ngập, năm nay mới đầu mùa mưa tình hình có vẻ còn tệ hơn nữa.
Rất mong nghành thoát nước thành phố có những hành động thiết thực xóa ngập lụt chứ nhìn cảnh người dân lẻ loi chịu đựng, lầm lũi đi trong mưa ngập thấy đắng lòng quá bạn ơi.
View attachment 680298
Cảm ơn bạn, mọi phản hồi dù tốt dù xấu đều là động lực thúc đẩy để Công ty tiếp tục hoàn thiện và phát triển ứng dụng. Chỉ cần có người cài đặt, có người sử dụng và góp ý ứng dụng UDI Maps sẽ sống và ngày càng hoàn thiện để phù hợp hơn với yêu cầu.
Còn về vấn đề chống ngập thì mình xin phép không phát ngôn do không được phép. Chỉ xin chia sẻ cùng mọi người một vấn đề như sau. Trước nay khi nói đến các dự án chống ngập cho Thành phố Hồ Chí Minh mọi người sẽ nghĩ trách nhiệm đề xuất và quản lý thuộc về Công ty thoát nước thành phố. Nhưng thực tế không phải như vậy, Trung tâm điều hành chương trình chống ngập mới là đơn vị được phân công thực hiện công tác đề xuất và điều hành các dự án liên quan tới chống ngập cho Thành phố Hồ Chí Minh. Công ty mình chỉ là đơn vị vận hành, được hiểu là Trung tâm điều hành chương trình chống ngập là chủ đầu tư các dự án chống ngập, sau khi hoàn thành sẽ bàn giao lại cho Công ty mình duy tu bảo dưỡng (thông cống, vét máng ^^ ...) đảm bảo hệ thống được vận hành hết công năng thiết kế. Còn tiến độ và hiệu quả các dự án từ trước tới nay như thế nào mình không cần đánh giá và các bạn cũng đã rõ.
Với UDI Maps, Công ty TNHH một thành viên Thoát nước đô thị Tp. Hồ Chí Minh chỉ mong rằng sản phẩm của mình sẽ trở thành người bạn đồng hành, giúp các bạn có đầy đủ thông tin để sống chung với ngập trong thời gian chờ đợi những hiệu quả từ các dự án chống ngập mang lại. Bên cạnh đó, theo quan điểm của những người làm kỹ thuật như mình, ngập lụt nó như một con bệnh, người quy hoạch thoát nước như người bác sĩ, để chữa bệnh thì bác sĩ phải khám, phải xét nghiệm để biết rõ ràng và chi tiết về nguyên nhân căn bệnh đang gặp phải, từ đó người bác sĩ sẽ đưa ra phác đồ điều trị hiệu quả. Vì vậy, cũng mong các bác tài khi tham gia giao thông, có thông tin ngập úng ở đâu thì gửi về giùm mình, nguồn thông tin các bác tài đóng góp đóng vai trò vô cùng quan trọng trong công tác đánh giá hiện trạng ngập trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh.
Lời cuối cùng muốn chia sẻ cùng các bác tài, mình tuy là người làm thoát nước nhưng mình cũng là con dân Sài Gòn, đi làm về thì cũng bì bõm, về đến hẻm vô nhà thì nước ngập đến háng. Vì vậy, các bạn cứ yên tâm luôn có người cùng bơi với các bạn. Mình hy vọng tất cả chúng ta cùng chung tay góp sức để không phải đóng phí đường bộ mà lại tham gia giao thông đường thủy. Cảm ơn các bạn đã kiên nhẫn đọc những dòng tâm sự này.

Hạng D
26/1/11
1.172
1.223
113
bà mẹ.......vn anh hùng, nó tút lại cái q lộ 13 mà nó ko làm lài lài, nước đọng dọc theo cái mặt tiền, đúng là quỷ xứ :mad:.

Tập Lái
21/5/17
21
35
13
37
Chiều 24/5:
- Phan Huy Ích (đoạn giáp quận Tân Bình và quận Gò Vấp nước ngập hơn 0,5m và kéo dài gần 2km.
- các tuyến đường cứ mưa là ngập như: Võ Văn Ngân (quận Thủ Đức), Nguyễn Văn Quá (quận 12), Phạm Văn Chiêu, Cây Trâm (quận Gò Vấp)…
Nguồn: Báo GT
Cảm ơn thông tin. Hôm qua các thông tin trên UDI Maps đều cập nhật đầy đủ. Rất mong bạn cài đặt và sử dụng.
E nói với gia đình là mua 4b về để che mưa, giờ thì mưa ở nhà
Bác dùng UDI Maps thử tìm đường tránh mấy điểm ngập xem nhé. Đi xa hơn, tốn thêm ít xăng nhưng được việc. Cảm ơn bác. Nếu có góp ý bác gửi về giùm em để tiếp tục hoàn thiện.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Cảm ơn thông tin. Hôm qua các thông tin trên UDI Maps đều cập nhật đầy đủ. Rất mong bạn cài đặt và sử dụng.

Bác dùng UDI Maps thử tìm đường tránh mấy điểm ngập xem nhé. Đi xa hơn, tốn thêm ít xăng nhưng được việc. Cảm ơn bác. Nếu có góp ý bác gửi về giùm em để tiếp tục hoàn thiện.
Em tìm trên App Store không có, hiện tại IOS ở VN tương đối nhiều và ngày càng thông dụng.