Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Máy em là 6.0.1 bác ạ, cũng không hiển thị, một số phần mềm như my K+ cũng không hiển thị, để chiều về em dùng máy Samsung tải về rồi bắn file apk sang vậy, chúc bác và team phát triển phần mềm ngày càng tốt nhé
Tình cờ em phát hiện ra là UDI maps không hiển thị cho account nước ngoài, em đổi acc Việt nam thì nó hiện ra và tải đc rồi, bác nào ko hiện ktra lại xem account play nhé

• Like
Reactions: vrtech.vn
Tập Lái
21/5/17
21
35
13
37
Tình cờ em phát hiện ra là UDI maps không hiển thị cho account nước ngoài, em đổi acc Việt nam thì nó hiện ra và tải đc rồi, bác nào ko hiện ktra lại xem account play nhé
Thank bác em sẽ xem lại vấn đề này vì Tây ở Sài Gòn cũng nhiều. Khu Thảo điền Tây ở nhiều mà cũng có vài vị trí có khả năng bị ngập khi mưa lớn.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Các điểm ngập lụt năm nay 2017

Vợ ai đây, con ai đây trong số chúng ta?
Nhìn mà xót xa. Thà là ta đứng đó còn hơn là phải nhìn họ chống chọi với mưa ngập.
Nhiều anh nói không nên giao xe cho phụ nữ. Đúng là không nên giao xe cho phụ nữ chân yếu tay mềm trong những lúc thế này.

Thời gian qua tp HCM đã thống kê tình hình ngập lụt trong địa bàn thành phố đã đề ra 3 giải pháp ngắn hạn, mình lấy từ VNExpress chuyển tải để anh em tham khảo

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/5/17
21
35
13
37
View attachment 684824
Nhìn mà xót xa. Thà là ta đứng đó còn hơn là phải nhìn họ chống chọi với mưa ngập.
Nhiều anh nói không nên giao xe cho phụ nữ. Đúng là không nên giao xe cho phụ nữ chân yếu tay mềm trong những lúc thế này.

Thời gian qua tp HCM đã thống kê tình hình ngập lụt trong địa bàn thành phố đã đề ra 3 giải pháp ngắn hạn, mình lấy từ VNExpress chuyển tải để anh em tham khảo
View attachment 684819 View attachment 684820
View attachment 684821 View attachment 684822 View attachment 684823

Trong thời gian vừa qua, một số bài báo đưa tin về các phương án ngắn hạn để chống ngập. Xin thưa, nếu dùng từ "chống ngập" là không đúng, phương án đó mà chống ngập được thì mình xin đi đầu xuống đất chổng đít lên trời. Cũng nhân tiện 500 anh em đề cập tới, mình cũng xin chia sẻ một chút quan điểm về công tác chống ngập đang thực hiện tại Tp. Hồ Chí Minh. Bài viết dưới chỉ thể hiện quan điểm cá nhân, không đại diện cho bất kỳ cơ quan tổ chức đoàn thể nào hết. Bởi vì là quan điểm cá nhân nên có thể đúng hoặc sai, hợp lý hoặc chưa hợp lý tùy vào quan điểm của người đọc. Sau đây bài viết xin được phép bắt đầu: ... gió cuốn mây trôi về Sài Gòn. Xin phép làm xong bổn phận và trách nhiệm rồi viết sau. Các bác thông cảm !

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trong thời gian vừa qua, một số bài báo đưa tin về các phương án ngắn hạn để chống ngập. Xin thưa, nếu dùng từ "chống ngập" là không đúng, phương án đó mà chống ngập được thì mình xin đi đầu xuống đất chổng đít lên trời. Cũng nhân tiện 500 anh em đề cập tới, mình cũng xin chia sẻ một chút quan điểm về công tác chống ngập đang thực hiện tại Tp. Hồ Chí Minh. Bài viết dưới chỉ thể hiện quan điểm cá nhân, không đại diện cho bất kỳ cơ quan tổ chức đoàn thể nào hết. Bởi vì là quan điểm cá nhân nên có thể đúng hoặc sai, hợp lý hoặc chưa hợp lý tùy vào quan điểm của người đọc. Sau đây bài viết xin được phép bắt đầu: ... gió cuốn mây trôi về Sài Gòn. Xin phép làm xong bổn phận và trách nhiệm rồi viết sau. Các bác thông cảm !
http://video.vnexpress.net/giai-phap-chong-ngap-trong-ngan-han/tag-894436-1.html
Khổ thật, người dân ngoài ngành thì khát thông tin, người trong ngành thì không được phép nói.
Thấy có thông tin thì mình gom về để anh em tham khảo.
Những số liệu, các giải pháp VNE đưa ra có đúng không anh?
Đơn vị nào chủ trì đưa ra nhưng đề xuất này vậy anh?
Là người trong ngành anh cho ít ý kiến để mọi người hiểu vấn đề một cách khách quan hơn.
Cám ơn trước nha anh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
21/5/17
21
35
13
37
http://video.vnexpress.net/giai-phap-chong-ngap-trong-ngan-han/tag-894436-1.html
Khổ thật, người dân ngoài ngành thì khát thông tin, người trong ngành thì không được phép nói.
Thấy có thông tin thì mình gom về để anh em tham khảo.
Những số liệu, các giải pháp VNE đưa ra có đúng không anh?
Đơn vị nào chủ trì đưa ra nhưng đề xuất này vậy anh?
Là người trong ngành anh cho ít ý kiến để mọi người hiểu vấn đề một cách khách quan hơn.
Cám ơn trước nha anh.
500 anh em chờ chút đang theo dõi ông trời ông ấy mây mưa thế nào, có dữ dội, nước nôi có lênh láng bắn tùm lum hay ko ^^

• Like
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trong khi chờ đợi ông Trời mình gom ít thông tin về chống ngập để anh em đọc chơi nha.
Công trình chống ngập 10.000 tỷ của TP HCM có nguy cơ trễ hẹn
http://video.vnexpress.net/tin-tuc/...ty-cua-tp-hcm-co-nguy-co-tre-hen-3589629.html
Dự án giải quyết ngập do triều khu vực TP HCM (giai đoạn 1) với kinh phí đầu tư gần 10.000 đồng gồm 6 cống kiểm soát triều cường tổng chiều dài 7,8km đê, kè và nhiều hạng mục phụ trợ đang xây dựng:
= Bến Nghé
= Tân Thuận
= Mương Chuối
- Phú Xuân
- Phú Định
- Cây Khô

Công trình hoàn thành sẽ kiểm soát ngập cho vùng diện tích 570 km2 thuộc khu vực bờ hữu sông Sài Gòn và trung tâm TP HCM.
Công trình được khởi công vào tháng 6/2016, kế hoạch hoàn thành vào năm 2019.
Hiện tại công trình đạt gần 37% khối lượng thi công.

Dự án đang gặp khó khăn về giải phóng mặt bằng từ 402 hộ dân và 16 doanh nghiệp.
Có chút thông tin vậy gửi tới anh em tuy đang phải đối phó với ngập nhưng có chút hy vọng cho đỡ cực.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
25/8/16
2.762
5.775
113
View attachment 684824

View attachment 684819 View attachment 684820
View attachment 684821 View attachment 684822 View attachment 684823
Cái này mà chống ngập gì bác ba cái ơi, chỉ làm để lấy thông tin về ngập úng thôi. Cảm biến, hay camera có làm bớt nước được đâu mà chống ngập.
Ngập ở tphcm có 2 loại
- Ngập do triều cường: ở các quận phía Nam, Đông Nam thành phố như là Nhà Bè, Thủ Đức, Quận 12, Bình Chánh,...
- Ngập do mưa lớn: hầu hết ở các quận trung tâm và các khu vực đang bị đô thị hoá và do bê tông hoá.
Để giải quyết ngập ở tphcm thì cũng phải giải quyết 2 vế trên.
To be continute...