Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
sân bay quy mô khủng , có 2 mặt chính
1. hướng miền tây - ct Bến Lức - Long Thành
2. hướng miền đông - ct Bắc Nam

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Cái sân bay thì chưa thấy đâu, chỉ thấy mấy chủ đầu tư với sự hỗ trợ của nhà nước làm đường để nâng giá bán các dự án quanh khu vực này. Dự là 20 năm tới mới hoàn thành 1/2 hạn mục công trình sân bay

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
Cụ nào có kiến thức phân tách giúp em phát này với:
sân bay quốc tế Long Thành lên sao đất thổ ngoài ấy sốt, sale BĐS vin cớ này tạo sóng ?
Tui có căn ở Gò Vấp nói thiệt phải bán chứ không ở vì nó ồn kinh khủng. tối đi làm về muốn yên tỉnh ngủ có được đâu. Hơn nữa khách QT mà tới thì họ đáp về SG chớ ở Long Thành làm gì ?
Nhìn Qua Changgi có phải càng gần sb dân càng thưa không? sao mình lại bu vào ka, đúng là ứ hiểu

Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
sân bay quốc tế Long Thành lên sao đất thổ ngoài ấy sốt, sale BĐS vin cớ này tạo sóng ?
Tui có căn ở Gò Vấp nói thiệt phải bán chứ không ở vì nó ồn kinh khủng. tối đi làm về muốn yên tỉnh ngủ có được đâu. Hơn nữa khách QT mà tới thì họ đáp về SG chớ ở Long Thành làm gì ?
Nhìn Qua Changgi có phải càng gần sb dân càng thưa không? sao mình lại bu vào ka, đúng là ứ hiểu
Có ai trên thế giới này khuyến khích xây nhà gần sân bay đâu vì bị tiếng ồn của máy bay và và sóng từ phát ra từ trạm điều khiển sân bay. Chỉ có ở VN, các bác lãnh đạo cho phép xây dựng gần sân bay để xẻ đất bán nền thôi. Còn sức khoẻ của người dân thì phải tự xem xét là nhà tiêu dùng thông minh thôi. Nhà nước chỉ điều tiết để bán nền, còn hậu quả thì...

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Thứ 1,việc xây sân bay có đô thị hóa xung quanh ko thì ko ai biết.
Nhưng cò thấy ở đâu tạo sóng dc thì tạo thôi.ko tạo sóng thì làm éo gì đút vào mồm dc.phải có sóng hàng mới trôi dc
Thứ 2 là đất lên giá dc là những miếng phục vụ cho kinh doanh dc.còn những miếng tốt cho việc ở thì ko có giá bằng
Bằng chứng là mấy cái nhà phố mà nếu đường nội khu thông thương thì lên giá nhiều hơn nhà phố compound
Or bất cứ nơi nào mà cảm thấy ở tốt yên tĩnh dù đường nó rộng mà ko thông thương phát triển kinh doanh được thì giá vẫn mềm hơn mấy miếng gần đó mà buôn bán dc
Việc sân bay long thành dc xây ,các sale tạo sóng lấy các dẫn chứng nước này nước nọ bla bla .nghe cho vui thôi chứ tương lai ai biết dc.như sân bay nội bài đấy thôi,chứ đâu xa.

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Cái sân bay thì chưa thấy đâu, chỉ thấy mấy chủ đầu tư với sự hỗ trợ của nhà nước làm đường để nâng giá bán các dự án quanh khu vực này. Dự là 20 năm tới mới hoàn thành 1/2 hạn mục công trình sân bay
tư từ mà làm sân bay anh ơi , làm nhanh quá ko kịp cho tụi em và .. mấy Anh :D
trước giờ em tư vấn , em chấp luôn nếu ko có sân bay , ko máy bay thì cái khác vẫn .. bay :D

câu chuyện bàn rôm rả nhất vụ sân bay là :
ồn , ai mà ở
ngta đi bay về thì về sg , ai mà ở
nhìn bên sing bên tàu , ... sân bay xa tp , ai mà ở
...
nhưng đầu tư bds hay đầu tư bất cứ cái gì thì cần cái gì ? có sóng , có tiền là chơi mấy anh ơi
ngta gom từ 10-20 năm trước rồi , x10-20 rồi mà câu chuyện "ồn" vẫn còn bàn dù sân bay đã chính thức phê duyệt và đang san lắp + hệ thống giao thông xung quanh hỗ trợ :D

nhưng trong tầm giá , tiềm năng vẫn còn kiếm ăn được vì mọi thứ chỉ mới bắt đầu :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phumyvt and vaonghe
Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Mua là được, căn ke quá thì cơ hội qua đi.
Cách đây hơn năm, mua xuất khu tái định cư sân bay rất rẻ, có người bán là ôm hết. Bây h như các lão thấy làm gì còn giá rẻ mà mua. Tôi mua có kênh của tôi chẳng qua cò lái gì.
Còn sào, mẫu ư? nếu chịu được giá thì có rất nhiều. Còn mua hay không là do các lão nhìn nhận và phán đoán thị trường thôi không ai dạy ai được trong cuộc chơi luôn luôn có kẻ thua người thắng.
Thắng cũng phải có lúc thua nhưng quan trọng không nên bỏ trứng vào 1 giỏ. Cái này thì ai cũng biết nhưng lại theo tâm lý đám đông nên thấy người ta làm nhiều quá thế là mình cũng lao theo vào mà cái này tối kị trong đầu tư nên khi sa lầy thì chết chùm cùng nhau (Cò lợi dụng tâm lý đám đông này để tạo sóng)
Nếu đủ tự tin thì quyết thật nhanh, còn nếu lưỡng lự vì không đủ tự tin thì dứt khoát bỏ qua không tiếc.
Vài dòng chia sẻ và không nhằm vào bất kỳ ai vì vậy sẽ không trả lời bất kỳ quote nào.

Tập Lái
2/5/18
7
9
3
31
Bác nào càn bản đồ quy hoạch sử dụng đất quanh sân bay Long Thành em gửi cho tham khảo. Không chín không một năm hai năm năm tám năm

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
em cập nhật thông tin liên quan
p/s:
mà em thắc mắc muốn minh oan cho sale xíu
sale nào đủ khả năng tạo sóng , đẩy giá ??? nếu có thì là cá voi gom hàng báo chí tung tin tạo sóng . rồi cá mập, cá long tong, nói chung là nhà đầu tư mua đi bán lại phải kiếm lời, gửi sale bán, cứ thế mà giá đội lên mãi thôi, đổ cho cò cho sale tạo sóng là sao? cứ dự án nào , khu nào HOT là cò sale bơm thổi, đẩy giá :rolleyes::rolleyes:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/5/18
7
9
3
31
Bác nào càn bản đồ quy hoạch sử dụng đất Long Thành em gửi cho tham khảo. Không chín không một năm hai năm năm tám năm

• Like
Reactions: tranlinhvtoto