Hạng D
29/3/16
2.015
2.668
113
46
chỉ có mấy con ếch seller, seeder của mấy hãng Nhật, hoặc mấy tay thế hệ trước 7x-8x đổ về trước chưa qua TQ, chưa thấy sự phát triển thần tốc của TQ, chưa thấy thực tại công nghệ thế giới thì mới chê TQ thui, toàn bị nhồi sọ mù quáng chê bất cứ cái gì của TQ. giờ TQ nó bá chú quá bị chặn bởi bọn tiêu chuẩn kép, bảo hộ của phương tây. các ae thế hệ 9x,2x nên tỉnh ngộ đừng để mấy ông reviewer, seller lùa gà dắt mũi chê TQ, hay ra SR mà trải nghiệm thực tế
1 sale xe Trung cẩu lên tiếng

Hạng C
23/9/20
880
7.455
93
chỉ có mấy con ếch seller, seeder của mấy hãng Nhật, hoặc mấy tay thế hệ trước 7x-8x đổ về trước chưa qua TQ, chưa thấy sự phát triển thần tốc của TQ, chưa thấy thực tại công nghệ thế giới thì mới chê TQ thui, toàn bị nhồi sọ mù quáng chê bất cứ cái gì của TQ. giờ TQ nó bá chú quá bị chặn bởi bọn tiêu chuẩn kép, bảo hộ của phương tây. các ae thế hệ 9x,2x nên tỉnh ngộ đừng để mấy ông reviewer, seller lùa gà dắt mũi chê TQ, hay ra SR mà trải nghiệm thực tế
Thế bạn là gì của Tàu?

Hạng B2
8/2/18
140
5.480
163
Bình Tĩnh
Ở ĐỜI CÁCH VƯƠN LÊN NHANH NHẤT LÀ KÉO CÁI THẰNG Ở TRÊN MÌNH XUỐNG BẰNG BẤT CỨ CÁCH NÀO CÓ THỂ.
Vậy nên, việc thấy người này người kia kỳ thị, soi mói, chỉ trích... người giàu hơn mình, giỏi hơn mình cũng là lẽ bình thường thôi... Cái xu hướng "thượng đội, hạ đạp" nó chỉ có trong 1 khung cảnh, một tình huống cụ thể. Còn trong dài hạn thì đó là xu hướng "thượng đập, hạ đạp":p:p:p:p

Hạng C
23/9/20
880
7.455
93
Nếu ai cũng từng 1 lần tham quan, du lịch hoặc công tác ở TQ thì sẽ thấy họ đi tới đâu rồi, mình mà so với họ chỉ là hạt cát trên sa mạc thôi.
Dân số họ 1.4 tỷ gấp 14 lần của ta (100tr) nhưng GDP là 19.400 tỷ $ gấp tới 43 lần của ta (443 tỷ $) thì đủ thấy họ hơn ta như thế nào rồi.
View attachment 3013875
Đi nhiều hơn, sang Âu-Mỹ-Nhật thì vẫn chê Tàu + ghét Tàu. A ạ!

Hạng C
23/9/20
880
7.455
93
Đúng tư bản, tiêu chuẩn kép truyền từ đời này sang đời khác. Miêng thì hô hào hợp tác phát triển nhưng thấy nước khác có dấu hiệu trỗi dậy là bắt đầu kiện, cấm vận, áp giá...giở đù trò
Nó trỗi dậy, nó càng có sức bắt nạt thằng phía Nam. A fan of Tàu ạ!

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng B1
20/5/23
52
31
18
Nó trỗi dậy, nó càng có sức bắt nạt thằng phía Nam. A fan of Tàu ạ!
hic TQ nó bát nạt VN từ lâu rùi, phải bây giờ đâu, giờ ông nước lớn nào mà chả bá quyền, tưởng Mỹ, Nhật, Phương Tây nó ko bát nạt mình ah. Mình nước nhỏ thì phải khôn khéo thui, nên ngoại giao VN là theo kiểu cây tre là vậy, ko bài ai, ông nào cũng nâng cao quan hệ, nhưng tuyệt đối ko tham gia liên minh quân sự, ko để nước ngoài để căn cứ quân sự ( như Uka ngáo đá)

Hạng B1
1/11/22
82
61
18
35
hic TQ nó bát nạt VN từ lâu rùi, phải bây giờ đâu, giờ ông nước lớn nào mà chả bá quyền, tưởng Mỹ, Nhật, Phương Tây nó ko bát nạt mình ah. Mình nước nhỏ thì phải khôn khéo thui, nên ngoại giao VN là theo kiểu cây tre là vậy, ko bài ai, ông nào cũng nâng cao quan hệ, nhưng tuyệt đối ko tham gia liên minh quân sự, ko để nước ngoài để căn cứ quân sự ( như Uka ngáo đá)
U cà đã xảy ra rồi bác mới phán ngáo , còn bây giờ tình hình TG cả đống quốc gia cho Mẽo để căn cứ quân sự sao bác ko nói Ngáo hết ? Đã là chính trị biết trc dc tương lai 1 quốc gia nào đó chắc là thần thánh rồi .

Hạng B2
25/2/18
397
512
93
38
Thế quái nào giờ diễn đàn bàn luận xe hơi mà giờ chuyển qua chính trị vậy, thằng nào thik xe hãng nào thì xài hãng đó tự nhiên đi chê người khác làm chi trời, cá nhân t thì tàu nó pt k thì kệ má nó chứ liên quan gì tới mình, các hãng nó có trả tiền khóc thuê đâu mà các ông cứ bênh làm chi vậy cuối cùng khiến cho diễn đàn đẹp đẽ thành nơi chửi nhau cà khịa nhau hoài. Ad nên kiểm soát mấy cái user tập lái vô toàn nói tào đi chứ, bọn DLV giờ nó kiếm chuyện khắp nơi à :)