Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
Xin chào các Bác ...
Sáng nay Em đi từ Saigon ra Vũng Tàu theo cao tốc Long Thành.
Hết cao tốc Em đỏ mắt nhìn dò biền báo khu dân cư hay thông báo tốc độ nhưng kg hề thấy ...
Qua gần đến Bà Rịa mới thấy 1 biển báo khu dân cư (khu vực có giải ngăn cách - nên chạy được 60 km/ giờ?)
Qua hết Bà Rịa thì kg thấy biển báo ... Khúc này Em cứ đinh nình hết khu dân cư, đoạn đường có giải ngăn cách nên cứ đạp phà phà 80 km/ giờ ...chạy một đoạn gần đến Vũng Tàu thì thấy biển hết giới hạn tốc độ 70 km / giờ....
Em băn khoăn quá kg biết có bị dính "chưởng" không? và cũng ức chế suốt từ hết cao tốc Long Thành về tận Bà Rịa Em kg dám chạy luốn chỉ canh liu riu 60 km / giờ???
Mong các Bác rành tuyến này chỉ giào giúp giùm các khu vực nào là khu hạn chế tốc độ. Cảm ơn các Bác nhiều

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
chủ đề này đã có quá nhiều người hỏi và trả lời rồi mà sao bạn không search trên này nhỉ? ra khỏi cao tốc là 90km/g cho đến gần ngã tư nhà hàng tiệc cưới Trần Long (KCN Mỹ Xuân B1?) sẽ thấy biển báo khu dân cư nhé. Đoạn này khá dài, có lẽ gần chục cây số. Tà tà 60km/g qua khỏi ngã ba Cái Mép chừng 1 km sẽ thấy biển báo hết KDC (trước đây là vừa qua ngã tư chung cư đạm Phú Mỹ). Tiếp tục đều ga 90km/g cho đến biển báo KDC trước khi vô Bà Rịa như bạn nói. Qua khỏi bùng binh Coopmart Bà Rịa chừng 500m sẽ thấy biển báo hết KDC. Tiếp tục vừa qua cầu Cỏ May sẽ thấy biển báo 60 chừng 1 cây số rồi qua ngã 3 đèn đỏ Long Sơn sẽ gặp biển 60 lần nữa cho đến trước ngã ba Ẹo Ông Từ thì lại tiếp tục 90 km/g đều ga trên 51C (hay còn gọi là đường 3/2). Còn đoạn biển báo 70 mà bạn thấy chỉ là một đoạn ngắn trước khi qua dự án Lavida (vừa qua bùng binh rẽ đi Phước Tĩnh). Toàn bộ biển báo đều rất rõ ràng, chắc bác tài này vừa chạy vừa lo nhìn gì chứ không nhìn đường rồi ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/6/13
806
517
93
chủ đề này đã có quá nhiều người hỏi và trả lời rồi mà sao bạn không search trên này nhỉ? ra khỏi cao tốc là 90km/g cho đến gần ngã tư nhà hàng tiệc cưới Trần Long (KCN Mỹ Xuân B1?) sẽ thấy biển báo khu dân cư nhé. Đoạn này khá dài, có lẽ gần chục cây số. Tà tà 60km/g qua khỏi ngã ba Cái Mép chừng 1 km sẽ thấy biển báo hết KDC (trước đây là vừa qua ngã tư chung cư đạm Phú Mỹ). Tiếp tục đều ga 90km/g cho đến biển báo KDC trước khi vô Bà Rịa như bạn nói. Qua khỏi bùng binh Coopmart Bà Rịa chừng 500m sẽ thấy biển báo hết KDC. Tiếp tục vừa qua cầu Cỏ May sẽ thấy biển báo 60 cho đến trước ngã ba Ẹo Ông Từ thì lại tiếp tục 90 km/g đều ga trên 51C (hay hình như còn gọi là đường 30/4). Còn đoạn biển báo 70 mà bạn thấy chỉ là một đoạn ngắn trước khi qua dự án Lavida (vừa qua bùng binh rẽ đi Phước Tĩnh). Toàn bộ biển báo đều rất rõ ràng, chắc bác tài này vừa chạy vừa lo nhìn gì chứ không nhìn đường rồi ;)
Bác kia nói đúng đó, ra khỏi cao tốc chạy mãi đâu thấy bảng đâu!

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
chủ đề này đã có quá nhiều người hỏi và trả lời rồi mà sao bạn không search trên này nhỉ? ra khỏi cao tốc là 90km/g cho đến gần ngã tư nhà hàng tiệc cưới Trần Long (KCN Mỹ Xuân B1?) sẽ thấy biển báo khu dân cư nhé. Đoạn này khá dài, có lẽ gần chục cây số. Tà tà 60km/g qua khỏi ngã ba Cái Mép chừng 1 km sẽ thấy biển báo hết KDC (trước đây là vừa qua ngã tư chung cư đạm Phú Mỹ). Tiếp tục đều ga 90km/g cho đến biển báo KDC trước khi vô Bà Rịa như bạn nói. Qua khỏi bùng binh Coopmart Bà Rịa chừng 500m sẽ thấy biển báo hết KDC. Tiếp tục vừa qua cầu Cỏ May sẽ thấy biển báo 60 cho đến trước ngã ba Ẹo Ông Từ thì lại tiếp tục 90 km/g đều ga trên 51C (hay còn gọi là đường 3/2). Còn đoạn biển báo 70 mà bạn thấy chỉ là một đoạn ngắn trước khi qua dự án Lavida (vừa qua bùng binh rẽ đi Phước Tĩnh). Toàn bộ biển báo đều rất rõ ràng, chắc bác tài này vừa chạy vừa lo nhìn gì chứ không nhìn đường rồi ;)
Cảm ơn Bác .... chắc tại tuổi gìà mắt kém ... nhìn căng cả mắt để chạy mà chả thấy biển báo ... chắc phải kiếm 1 em 18 - 30 tuổi ngồi xem biển báo phụ ... dù sao rất cảm ơn Bác ... em xin ghi chú vào bộ nhớ ah.

Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Ra khỏi cao tốc cho tới bà rịa thì sẽ có 2 đoạn có khu dân cư. Dạo gần đây thì khu dân cư được kéo thêm vài km nữa.
Qua bà rịa một đoạn thì hết dân cư nhưng có có đoạn ngắn 60km/h.
Anh không thấy một là do chạy nhanh, hai là có thể do xe bên phải che khuất

• Haha
Reactions: T.S.G
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Cảm ơn Bác .... chắc tại tuổi gìà mắt kém ... nhìn căng cả mắt để chạy mà chả thấy biển báo ... chắc phải kiếm 1 em 18 - 30 tuổi ngồi xem biển báo phụ ... dù sao rất cảm ơn Bác ... em xin ghi chú vào bộ nhớ ah.
Giải pháp này không ổn rồi, vì khi đó bạn sẽ bò bò 40 50 suốt cả tuyến chứ chả chơi ;)

Đúng là vừa ra khỏi cao tốc quẹo vô 51 hướng về VT sẽ không có biển báo nào hết, nhưng bạn cứ yên tâm 90km/g nhé; nếu thích chạy chậm với bạn gái thì nên vô lane trong bên phải để nhường các lane trái cho người khác

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Lâu quá ko đi Vũng tàu , các bác cho em hỏi vừa hết cao tốc vào QL51 tốc độ cho phép bao nhiêu đến thu phí các bác . Rồi qua thu phí cxung ko thấy bảng đoạn giữa 2 trạm thu phí Long Sơn đc đi bao nhiêu, hôm nay chạy bối rối quá vì ko thấy bảng mà các bác khác chỉ chạy 60 nên em cũng bò 60 cả đoạn dài sốt ruột ghê . Các bác khai sáng em với.

• Like
Reactions: T.S.G
Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Lâu quá ko đi Vũng tàu , các bác cho em hỏi vừa hết cao tốc vào QL51 tốc độ cho phép bao nhiêu đến thu phí các bác . Rồi qua thu phí cxung ko thấy bảng đoạn giữa 2 trạm thu phí Long Sơn đc đi bao nhiêu, hôm nay chạy bối rối quá vì ko thấy bảng mà các bác khác chỉ chạy 60 nên em cũng bò 60 cả đoạn dài sốt ruột ghê . Các bác khai sáng em với.
Từ cao tốc vào ql51, đi tới trạm thu phí đầu tiên thì tốc độ 90km/h. Tiếp tục đi 90km/h cho khoảng 12-15km nữa thì vào khu dân cư (có bảng thông báo bên lề, phía bên trái có cái Trần Long palace).
Đi khoảng hơn 10km tiếp theo sẽ có thông báo hết khu dân cư, đi tốc độ 90km/h tới trạm thu phí tiếp theo.
Đi tiếp tới gần thành phố Bà Rịa thì có bảng dân cư. Đoạn dân cư này chắc vài km, qua vòng xoay khoảng 1-2 km là hết.

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Từ cao tốc vào ql51, đi tới trạm thu phí đầu tiên thì tốc độ 90km/h. Tiếp tục đi 90km/h cho khoảng 12-15km nữa thì vào khu dân cư (có bảng thông báo bên lề, phía bên trái có cái Trần Long palace).
Đi khoảng hơn 10km tiếp theo sẽ có thông báo hết khu dân cư, đi tốc độ 90km/h tới trạm thu phí tiếp theo.
Đi tiếp tới gần thành phố Bà Rịa thì có bảng dân cư. Đoạn dân cư này chắc vài km, qua vòng xoay khoảng 1-2 km là hết.
Qua bùng binh Coopmart Bà Rịa chừng 500m thôi nhé bạn (nếu ai còn nhớ hồi xưa có trạm thu phí cầu Cỏ May thì qua khỏi chỗ đó trăm mét). Tuy nhiên vừa qua cầu Cỏ May thì có thêm 2 đoạn 60 nữa (xem lại còm phía trên). Dân Bà Rịa đây :)

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Đường này mà pác còn hỏi thế thì chết. Sg - vt chỉ có 2 biển kdc thôi. Vài biển giới hạn tốc độ. Quá là dễ chạy