Hạng B2
23/4/14
104
50
28
Các lựa chọn khi có tầm 3 tỷ tiền nhàn rỗi để mua xe ??

Chào các bác,

Nhà em 2 vợ chồng và 2 đứa con sử dụng xe là chủ yếu. Vợ em muốn xe nhỏ nhỏ để có thể tự lái đưa các con đi học được. Nhưng lâu lâu gia đình em cũng có thêm 2,3 đứa cháu đi chơi xa cùng. Thu nhập của em khoảng 80tr/tháng, dưới đây là một số lựa chọn em đang phân vân với số tiền tầm 3 tỷ :

1/ Mua GLC 300 2020, dự trù khoảng 2tỷ5++ lăn bánh, phục vụ gia đình riêng + sang chảnh được, nhưng khi phát sinh đi chơi có các đứa cháu thì ko đi cùng được (với đó giờ chưa đi Mer, em ko biết chi phí nuôi + xe nó có ổn định ko, nghe bảo hay lỗi vặt)
2/ Mua C300 AMG + Ford Turneo Trend, phục vụ được gia đình mình lẫn các cháu, nhưng ngại chi phí nuôi 2 xe hơi mệt
3/ Cx8 premium AWD + Mazda 3 all new Sport 2.0L Signature Premium, này là ok cho mọi tiêu chí nhưng ko sang chảnh như có xe Mer được

Lần đâu lăn tăn muốn lên đời xe Mer nên e suy nghĩ nhiều quá trước khi xuống tiền, mọi người giúp em giải tỏa cái. Thanks

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/11/19
5
0
1
30
Tầm 3 Tỷ thì bên em có BMW X3 30i Msport thế hệ mới - Giá: 2,859 Tỷ
Cellphone: 077 2222 234 - Minh Văn
Các lựa chọn khi có tầm 3 tỷ tiền nhàn rỗi để mua xe ??

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác có 3 tỏi, tháng thu thêm 80 chai có gì phải suy nghĩ nhiều, mà suy nghĩ nhiều chưa chắc chốt được vị trí chính xác.
Bác mua con hơn tỏi trải nghiệm, 2 - 3 năm sau rút nhiều kinh nghiệm thì đổi xe xịn hơn.
À mà bác không nói rõ đã mua xe bao giờ chưa, hay là có rồi giờ muốn lên đời? Nếu đã từng thì lên Bim, Mer, Aud luôn được rồi ạ.

Tất nhiên xe xịn nó cũng giống như một cô gái đẹp vậy, để làm bạn - người yêu - lấy một người đẹp thì chi phí bỏ ra cũng gấp rất nhiều lần so với một cô gái bình thường, mà mất tiền rồi chưa chắc mối tình ấy có bền vững hay không?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
có 3 tỷ mua xe mà phải lên đây sao

Công nhận

Nhàn rỗi được 3 tỷ thì cũng nhà biệt thự, làm giám đốc, chủ tịch này kia rồi, sao phải lên đây hỏi mấy ông chạy grab taxi chứ...

Quan trộng ông chủ thớt xem mấy thằng mình chơi chung, làm chung, nhậu chung nó đi xe gì rồi nhắm mà mua cái xe cho xứng với tầm của mình, đi chơi thì kêu thằng đệ quen có cái xe 16 chỗ nó hốt cả nhà đi luôn, việc gì phải nghĩ mấy đồng cỏn con...

• Like
Reactions: kahovn