Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
bác chụp rõ đầu rắc nối,vỏ nhựa bọc,ống ghen.từng loại 1,giúp em với.Mỗi loại chỉ chụp 1 bộ thôi.Cám ơn bác nhiều

Tập Lái
20/10/14
25
12
3
Hi các bác,
Việc sử dụng đầu dây cắm riêng cho từng loại xe sẽ hạn chế việc cắt dây và đấu nối không đẹp mắt, an toàn.
Khi đến các cửa hàng lắp đặt các thiết bị đầu phát, các bác nên yêu cầu thợ sử dụng các loại đầu nối để cắm vào hệ thống điện xe thay vì cắt dây của hệ thống điện xe. Trừ trường hợp xe quá lạ và cửa hàng ko thể nhập được các đầu giắc cắm như dưới đây thì các bác cũng yêu cầu họ KHÔNG sử dụng BĂNG KEO ĐEN và 100% các mối đấu nối dây điện trên xe đều phải được ĐỔ CHÌ chắc chắn.
Bên Saigon Car Audio của em có hầu hết các đầu giắc đấu nối của tất cả các loại xe ở VN
View attachment 1489663
Đổ chì và bọc ống cao su ( mối nối sẽ vĩnh viễn và rất an toàn do cao su không bị oxy hoá dẫn đến bong tróc và khô gãy như băng keo đen).

View attachment 1489664
HÌnh này là chụp lại các mối nối được đổ chì và bọc ống cao su cách điện do bên Saigon Car Audio của em làm.

Đây là cách bên em thường làm
View attachment 1489665

Và đây là cách làm amatuer

Cần thông tin gì các bác vui lòng gọi em nhé!
Phú
0908037779
Chào a, xe e thợ cũng lắp dvd đấu nối dây quấn băng keo đen, hôm nào e ghé qua bác xem giúp đổ chì hoặc có cách nào làm cho an toàn hơn được k ạ, cám ơn a

Tập Lái
30/7/18
2
0
1
47
Bác co dây nói đèn gầm không vậy vì hôm nọ em ra thợ cắt nối mất rồi

Tập Lái
30/7/18
2
0
1
47
em còn lai từ dây đèn gầm ra bóng led dài nữa bác ạ .Mong bác cứu em với

Hạng B1
14/8/06
93
23
8
CRV 2018 thay Android loại nào được bác Phú ? Cho giá ib luôn nhé. Nhu cầu của mình khiêm tốn thôi: nghe được các loại nhạc, video (nối ra màn DVD sau được cũng OK), gmap, youtube. Giữ đựọc tất cả tính năng khác của đầu theo xe.