Tập Lái
16/9/17
2
2
3
46
Hi các bác,
Việc sử dụng đầu dây cắm riêng cho từng loại xe sẽ hạn chế việc cắt dây và đấu nối không đẹp mắt, an toàn.
Khi đến các cửa hàng lắp đặt các thiết bị đầu phát, các bác nên yêu cầu thợ sử dụng các loại đầu nối để cắm vào hệ thống điện xe thay vì cắt dây của hệ thống điện xe. Trừ trường hợp xe quá lạ và cửa hàng ko thể nhập được các đầu giắc cắm như dưới đây thì các bác cũng yêu cầu họ KHÔNG sử dụng BĂNG KEO ĐEN và 100% các mối đấu nối dây điện trên xe đều phải được ĐỔ CHÌ chắc chắn.
Bên Saigon Car Audio của em có hầu hết các đầu giắc đấu nối của tất cả các loại xe ở VN
Các lưu ý an toàn khi đi gắn đầu DVD và các thiệt bị điện

Đổ chì và bọc ống cao su ( mối nối sẽ vĩnh viễn và rất an toàn do cao su không bị oxy hoá dẫn đến bong tróc và khô gãy như băng keo đen).

HÌnh này là chụp lại các mối nối được đổ chì và bọc ống cao su cách điện do bên Saigon Car Audio của em làm.

Đây là cách bên em thường làm

Và đây là cách làm amatuer

Cần thông tin gì các bác vui lòng gọi em nhé!
Phú
0908037779
Chào bác Phú (đẹp trai, vui tính, uy tín- là em thấy trên diên đàn oánh giá bác như thế)
em mới mua crv 2.4TG. Tuy kg phải là người sành nhạc nhưng nghe theo xe thấy cũng cần nâng cấp lên một chút. Dự là em sẽ gắn thêm một sub điện gầm ghế để cải thiện chất lượng âm thanh. Nhờ bác Phú tư vấn thêm dùm em. Thanks!!!

Attachments

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Chào bác Phú (đẹp trai, vui tính, uy tín- là em thấy trên diên đàn oánh giá bác như thế)
em mới mua crv 2.4TG. Tuy kg phải là người sành nhạc nhưng nghe theo xe thấy cũng cần nâng cấp lên một chút. Dự là em sẽ gắn thêm một sub điện gầm ghế để cải thiện chất lượng âm thanh. Nhờ bác Phú tư vấn thêm dùm em. Thanks!!!
Hehehe...
Cháo bác Hùng!
Cám ơn bác đã khen em đẹp trai nhưng em già lắm rồi bác, chắc đẹp lão quá!
Sub điện bác hỏi bên em chỉ có 2 model thương hiệu của Pioneer:
1. TS-WX120A - Giá 4,990.000đ
2. TS-WH-500A - Giá 5,490.000đ
Cả 2 đều được bảo hàng chính hãng Pioneer VN 18 tháng.
Cám ơn bác!
Phú 0908037779

Hạng B2
18/9/17
166
66
38
49
Chỗ bác làm cẩn thận quá, không hổ danh. Lão Mèo từ đợt thi vừa rồi cũng rất chú trọng về thiết kế hệ thống, kiểm soát chất lượng. Cụ thể từ cái jack, mối nối...
Phần điện là vấn đề ưu tiên hàng đầu do an toàn, rồi đến hệ thống dây av, dây loa. Ngày trước em mới chơi ham rẻ, thợ lởm đi ẩu rất nguy hiểm.

Tập Lái
13/10/17
4
1
1
39
Chào bác Phú!
Em là người mới rất mong bác giúp đỡ ạ.
Hiện tại em có một em Sedona muốn thay DVD nhưng cắm vào ko nhận âm thanh. Hiện tại em nó đang dùng ampli. Em muốn hỏi bác cách nào để em nó cho ra âm thanh đc với.
Em cảm ơn bác nhiều!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Chào bác Phú!
Em là người mới rất mong bác giúp đỡ ạ.
Hiện tại em có một em Sedona muốn thay DVD nhưng cắm vào ko nhận âm thanh. Hiện tại em nó đang dùng ampli. Em muốn hỏi bác cách nào để em nó cho ra âm thanh đc với.
Em cảm ơn bác nhiều!
Xe bác đang dùng ampli zin nên khi thay đầu phát vào thì ampli zin và đầu phát không nhận ra nhau.
Cách xử lý là bác gắn thêm interface ( loại chuyên dùng đúng cho xe này) để làm trung gian giữa 2 thiết bị trên. Hoặc, bác đấu thẳng từ đầu DVD mới ra loa.
Nếu muốn chất lượng âm thanh hay lên thì bác gắn thêm ampli rời, lúc này ampli zin ko xài đến nữa.

• Like
Reactions: jakusa
Tập Lái
13/10/17
4
1
1
39
Xe bác đang dùng ampli zin nên khi thay đầu phát vào thì ampli zin và đầu phát không nhận ra nhau.
Cách xử lý là bác gắn thêm interface ( loại chuyên dùng đúng cho xe này) để làm trung gian giữa 2 thiết bị trên. Hoặc, bác đấu thẳng từ đầu DVD mới ra loa.
Nếu muốn chất lượng âm thanh hay lên thì bác gắn thêm ampli rời, lúc này ampli zin ko xài đến nữa.
Em cảm ơn bác nhiều ạ!
Bác cho em hỏi thêm nếu em muốn mua interface bên bác có không và giá cả thế nào? em ở HN bác ạ!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Em cảm ơn bác nhiều ạ!
Bác cho em hỏi thêm nếu em muốn mua interface bên bác có không và giá cả thế nào? em ở HN bác ạ!
Hà Nội thì bác ghé qua Long Thịnh đi bác, vì để gắn được interface này thì chỉ dân nhà nghề mới làm tốt đó bác.

Hạng B2
10/9/14
225
100
43
47
Mình muốn gắn dvd cho fortuner 2016 có tích hợp định vị dẫn đường thì co loai nào và bao nhiêu lua vậy bác phú

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Mình muốn gắn dvd cho fortuner 2016 có tích hợp định vị dẫn đường thì co loai nào và bao nhiêu lua vậy bác phú
Bên em có loại Nakamichi dành cho Toyota Fortuner, có bluetooth, USB, Vietmap S1, đọc file nhạc lossless,... giá là 10tr8 đó bác!
Cám ơn bác!