Tập Lái
4/10/17
22
11
3
44
Các bác nên đóng góp mới có nhiều món cho anh em tham khảo, bác có món nào ngon lạ share anh em thưởng thức
Em có ý kiến là mỗi người đưa ra một món ăn đặc sản của quê hương mình hoặc nơi mình thích, thì chẳng mấy chốc mà ta có 1 kho ăn uống

Em tiếp luôn là Miến Lươn Hà Nội, kiểu lươn chiên giòn rồi ăn chung với bát Miến nóng hừng hực lại giòn rụm cái vị lươn ấy, thêm chút hành phi thơm lừng pha chua chua thì cắn phát ớt là gói trọn vị tê đầu lưỡi. Phải là miến đậu xanh mới ngon nha. Ở nhà nấu thì hơi cực nên em hay mua sẵn lươn chiên ở tiệm , về chỉ nấu miến nữa là tròn vị.

Tập Lái
17/8/18
3
2
3
37
Em cũng đang hóng cái thớt này quá, mà ít người vào chia sẻ vậy.
Nếu các bác ăn ngon chi sẻ cho mọi người bao gồm các thông tin: tên món, nhà hàng, địa chỉ nhé.
Em chỉ phàm ăn thôi, chứ ăn ko tinh, nên chỉ hóng các anh chị trong thớt thôi ạ :D.

Hạng B1
15/9/17
61
32
18
33
Sài gòn có bánh canh cá lóc, em hay ăn trên Trường Sa, giá 30-45 nếu gọi đầu cá thì ở đây làm sạch sẽ ko tanh thơm béo lắm ý. Cái cơ bản mà không kém phần wuan trọng là gia vị của món ăn các bác, ví như Hành tây ở đây họ tự làm luôn nên thơm mà đảm bảo, em toàn xin thêm. Ai nghiền hành phi như em không.