Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net
RE: Các pác ơi cho em hỏi về tấm sáo lắp cho Civic

Lắp ở hãng cũng phải khoan lỗ để bắt ốc, nhưng em thấy cái đó nó cũng bất tiện, bác hỏi chỗ nào đó có gắn được cái sáo điện thì hãy làm, bác chỉ cần bấm nút là nó nâng lên hạ xuống, chứ như cái của hãng thì cũng mệt lắm vì mỗi lần lùi xe không thấy đường thì bác phải hạ nó xuống, mà bác đang cầm vô lăng mà lại chui ra ghế sau để hạ cái chắn nắng bằng tay thì chỉ mệt người bác ạ.

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Trích đoạn: metallic

Lắp ở hãng cũng phải khoan lỗ để bắt ốc, nhưng em thấy cái đó nó cũng bất tiện, bác hỏi chỗ nào đó có gắn được cái sáo điện thì hãy làm, bác chỉ cần bấm nút là nó nâng lên hạ xuống, chứ như cái của hãng thì cũng mệt lắm vì mỗi lần lùi xe không thấy đường thì bác phải hạ nó xuống, mà bác đang cầm vô lăng mà lại chui ra ghế sau để hạ cái chắn nắng bằng tay thì chỉ mệt người bác ạ.

bác lắp cái điện thì kêu cành cạch, khó chịu lắm, còn của hãng thì manual nhưng kô phải lúc nào bác cũng cần thiết để đâu, chỉ để lúc nào có người ngồi sau thôi, mà người ngồi sau cần thì tự kéo lên che, chứ bác ngồi lái có cần thiết phải xuống hàng ghế sau làm đâu. Với cả thiết kế của chính hãng là tấm chắn nắng đó để gần như thẳng đứng và thiết kế lưới, cho phép bác nhìn rõ đằng sau kính kô nhất thiết phải gập xuống khi lui. Xe e lắp camera với màn hình nên kô quan tâm lắm.

Còn e khuyên các bác nên dùng chính hãng, chất nó khác. kô bao h chùng với co, độ đàn hồi khá tốt, đi sóc kô có tiếng động

Hạng B2

Nhìn bộ khung hơi cồng kềnh bác nhỉ, mà trên trần nó có cái móc để móc vô hả bác ? Nhưng gắn vậy thì còn chỗ để đồ đằng sau ko bác, như hộp khăn giấy, gấu bông :) (màu mè hoa lá hẹ tí) ?