Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Các pro giúp em với Audi Q5.

Hạng B2
8/8/11
171
8
18
Kính chào các Bác! Chúc các Bác bước sang năm Giáp Ngọ - tràn đầy sức khỏe - Mã đáo thành công!
Đúng ra năm mới, em lên diễn đàn là để chúc mừng cả nhà bước sang năm mới phát tài phát lộc, nhưng bùn quá ko sao ngủ được nên mới vô đây xin ý kiến tư vấn của các Bác.
Chẳng là Vợ 2 của em tên Audi Q5 2013 tự dưng gần đây bị như thế này các Bác ợ: khi em chạy xe chậm chậm ở đường bằng (dừng đèn đỏ,..), xuống dốc hợi ổ gà chút, hoặc đứng im nổ máy vặn nhẹ vô lăng em nghe thấy tiếng kêu khục khục nghe rất khó chịu (trước đó một thời gian khi chạy xe em nghe tiếng kêu két két khi vặn vô lăng, giờ hết thì lại nghe tiếng kêu khục khục này). Sáng nay chạy xe chở mấy đứa bạn em phải bật loa sàn to để che dấu khiếm khuyết của em nó.
Em đọc các trang trên mạng thì thấy nhiều bác bị bệnh này nhưng thuốc chữa thì không thấy ai bán cả,....
Bác nào có cao kiến chỉ giáo giúp em với! chứ để Vợ hai em bị bệnh này em lo quá!!!!!!
trước hết bác kiểm tra lại dầu trợ lực lái xem có đủ ko? cái bầu tròn tròn nằm phía trước bên tài trong khoang máy. em gặp mấy xe bị thiếu dầu dẫn đến hiện tượng như xe bác, xe đời 2013 thì em nghĩ khả năng đám rotuyn, khớp lái bị rơ là thấp ạ