Hạng B1
30/5/08
82
171
33
Nếu đúng quy tắc lái xe văn minh thì làn trái chỉ là làn để vượt, sau khi vượt xe phải chạy ở làn thứ 2, tất nhiên, trừ trường hợp đường đông.

Nhân đây các bác cho em hỏi về kiểu lái xe trên đường có ít nhất 2 làn xe cho ô tô.

Em thấy hầu hết mọi người luôn chạy trên làn bên trái. Cho dù ai đó từ 1 đường khác rẽ vào, chắc chắn sẽ nhập vào làn bên phải trước tiên và sau đó lái ra làn trái.

Em thì luôn đi trên làn phải. Tại sao thế nhỉ???

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mình bị lỗi 6 và 19. Phải khắc phục mới được.

còn khi gặp mấy thằng heo chen ngang kiểu ép đầu thì cũng bấm còi inh ỏi để chửi tổ cha nó. Mà dạng đó nên bị chửi

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Nhân đây các bác cho em hỏi về kiểu lái xe trên đường có ít nhất 2 làn xe cho ô tô.

Em thấy hầu hết mọi người luôn chạy trên làn bên trái. Cho dù ai đó từ 1 đường khác rẽ vào, chắc chắn sẽ nhập vào làn bên phải trước tiên và sau đó lái ra làn trái.

Em thì luôn đi trên làn phải. Tại sao thế nhỉ???
Vì VN mới có cao tốc gần đây thôi, mọi người chưa quen với cách chạy trên cao tốc, họ chạy theo kiểu đường đô thị và đường quốc lộ hỗn hợp, với các loại đường đó thì oto chạy trên lane sát tim đường là tốt nhất.

Hạng B1
30/5/08
82
171
33
Vì VN mới có cao tốc gần đây thôi, mọi người chưa quen với cách chạy trên cao tốc, họ chạy theo kiểu đường đô thị và đường quốc lộ hỗn hợp, với các loại đường đó thì oto chạy trên lane sát tim đường là tốt nhất.

Khong chỉ mỗi cao tốc đâu bác!

Chắc bác biết đường Nguyễn Văn Linh (NVL), mỗi hướng đều có 2 làn xe cho ô tô. Ví dụ chiều tối về nhà em rẽ phải vào NVL từ Nguyễn Tất Thành... Lát sau chỉ còn em và vài bác đi bên phải. :eek:

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Khong chỉ mỗi cao tốc đâu bác!

Chắc bác biết đường Nguyễn Văn Linh (NVL), mỗi hướng đều có 2 làn xe cho ô tô. Ví dụ chiều tối về nhà em rẽ phải vào NVL từ Nguyễn Tất Thành... Lát sau chỉ còn em và vài bác đi bên phải. :eek:
NVL, PVĐ, VVK và một vài đường khác là loại đường hiện đại, mới xd, tách biệt làn ô tô và gắn máy nên phải chạy kiểu văn minh, rất tiếc, phần lớn lái xe quen chạy kiểu đường làng rồi, không biết cách chạy trên đường hiện đại, đó là chưa kể nhiều tài xế rất ngáo, đường tốc độ cao mà cứ nhẩn nha 20, 30km/h làm cản trở các phương tiện khác, nên người ta cứ phải đè làn trái để chạy.

• Haha
Reactions: thienkhoi81
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Thống kê cái hay, cái đẹp của người Việt khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông phải ngắn gọn, hay hơn không ?

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Đừng lạm dụng đèn Hazard khi đang di chuyển .
Đừng bám lấy làn trái trên cao tốc.
Đừng chạy rùa bò.
Đừng chạy chàng hảng 2 lane.
ghét nhất mấy bố chạy nửa thân xe bên này của vạch chia lane, nửa thân xe bên kia vạch chia...chạy 1 đoạn khá dài luôn...kiểu xí lane hay sao ấy!

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
ghét nhất mấy bố chạy nửa thân xe bên này của vạch chia lane, nửa thân xe bên kia vạch chia...chạy 1 đoạn khá dài luôn...kiểu xí lane hay sao ấy!
Em cũng cực ghét loại này.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Thống kê cái hay, cái đẹp của người Việt khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông phải ngắn gọn, hay hơn không ?
Thống kê cái nào cũng có cái hay của nó. Sau bài này bác làm bài thống kê cái đẹp đi.

• Haha
Reactions: NGHĨA BÌNH