Hạng D
23/5/12
1.943
77.736
113
Mình nghĩ là muốn kết luận ngành học của trường nào hấp dẫn thì phải thấy có càng nhiều cựu sinh viên của ngành thuộc trường ấy thành đạt.
Ngành Xây dựng thì mình thấy đơn vị này có rất nhiều cựu sinh viên thành đạt hơn danh sách 1. 2. 3. của bạn mình nè:
http://tuyensinhajc.edu.vn/gioi-thi...nh-xay-dung-dang-va-chinh-quyen-nha-nuoc.html
Cạnh tranh ngành này còn khốc liệt hơn showbiz thầy ôi
Nhiều người bị cho đi học ngành này để tuyệt đường quan lộ ... ví dụ như đợt này mà cho đi học khi chưa bầu bán là hụt một nhịp liền.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Nhiều anh làm Kỹ thuật thấy dân kinh tế ăn sang mặt đẹp thấy ham. Giờ mấy cháu học kinh tế ra may mắn lắm vào làm được Ngân hàng. Mới vào nó sai vặt như osin , Giờ giấc thì vào sớm về muộn Lưng còng mắt mỏi , tay đau... bệnh cơ xương khớp quá 30 đã gõ cửa. May mắn cố sức được lên làm xếp thì tối ngày căng thẳng kpi lo lắng pháp luật... . Tối về ngủ không yên giấc , giật mình thon thót . Chỉ mong được làm lao động chân tay đủ ăn đủ sống là mừng.
KTS thì em quen 1 bạn, hồi trước du học Sing chung trường với nhỏ bạn thân. Sau hắn về VN mở cty Deco, chắc 7-8 năm nay. Thấy làm cũng ngon (làm căn CC 70m2 của em, hơn 200tr, mấy năm trước).

Bạn học em có vài ng bên ĐH Kiến Trúc, nhưng chém gió không hay bằng chú này. Có lẽ do năng khiếu. :D

• Like
Reactions: lathuykhanh
Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
mấy a cnl nghe XD chỉ nghĩ đến mỗi việc là
sau này ra trường làm cai thầu nhà phố nên cần quan hệ, giỏi ăn nhậu...mình có 3 đồng nghiệp ksxd (2 tốt nghiệp trường Ktruc, 1 bên BK) nhờ trau dồi chuyên môn + english tốt hiện đang làm việc và sinh sống ở Dubai, tham gia tư vấn các công trình chọc trời...với thu nhập rất cao.
Thầu xây dựng nhà phố thì ksxd nào cũng làm dc nhưng có chuyên môn cao, tham gia vào các dự án tầm cỡ nên là mục tiêu của các sv nghành xây dựng.

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
Khoa Xây Dựng, Đại học Mở TPHCM, 30 giảng viên, mỗi năm có hơn 100 bài báo quốc tế thứ thiệt... Học 4 năm 152 tín chỉ, cấp bằng Kỹ sư... Em đang nói chính Khoa của Em đó Bác.
ce.ou.edu.vn
ông a mình sn 77 học XD bên trường Mở (hình như khoá đầu) giờ giàu lắm.........................................................................................................nhờ làm cò BĐS

Hạng D
23/5/12
1.943
77.736
113
mấy a cnl nghe XD chỉ nghĩ đến mỗi việc là
sau này ra trường làm cai thầu nhà phố nên cần quan hệ, giỏi ăn nhậu...mình có 3 đồng nghiệp ksxd (2 tốt nghiệp trường Ktruc, 1 bên BK) nhờ trau dồi chuyên môn + english tốt hiện đang làm việc và sinh sống ở Dubai, tham gia tư vấn các công trình chọc trời...với thu nhập rất cao.
Thầu xây dựng nhà phố thì ksxd nào cũng làm dc nhưng có chuyên môn cao, tham gia vào các dự án tầm cỡ nên là mục tiêu của các sv nghành xây dựng.
Hiếm lắm bác
Thằng cùng khoá với mình giờ theo nghiệp lê dương, đâu có dự án là tha vợ con đi theo đó, được cái là hãng bao nhà ở và chi phí gia đình … nhưng thu nhập cũng chỉ có 70k/năm, tổng lại theo nó nói cũng loanh quanh 100k. Được cái là sau bao năm bôn ba, mấy đứa nhỏ có hộ khẩu ở Mỹ.
Một con bé KTS người Huế em của đồng nghiệp cũ, được bốc sang Anh, cũng hơn 20 năm kinh nghiệm, nhưng tổng thu nhập cũng chỉ 100k

• Like
Reactions: Mobiado
Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
Nhìn đâu xa, cnl đầy anh làm xây dựng, được mỗi cái nhậu giỏi và chém gió cũng mạnh thôi

• Haha
Reactions: Tấn Dũng