Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Bác căng quá rồi, em nói về thái độ hành xứ khi cán bộ nói chuyện với dân thôi nếu ko đúng thì cho quay đầu nhưng đằng này anh đó tỏ ra thượng đẳng,quan liêu và cục súc như kiểu mình đi xin.Mặc dù xét vai vế hay tuổi thì anh này chắc ko hơn em.
Bản chất của mấy đứa DLV 3tr là cãi cùn và hay quy sự việc thành việc Cá Nhân.
Sơ bộ ntn nhé: Từ năm 2021 thì SG mới dc giữ lại 23% doanh thu thuế, 77% phải nộp ra TW, các năm trước là phải nộp 82% và chỉ được giữ lại 18%. SG và 16 tỉnh lockdown đợt vừa rồi chiếm hơn 60% nộp ngân sách của cả nước. HN được giữ lại 35%....sơ bộ về cống hiến của SG và MN như thế. Còn câu hỏi là cậu đã nộp bao nhiêu thuế thì những thằng chưa bao giờ phải đóng thuế thu nhập thì nó ko hiểu đâu, chỉ cần cậu sáng dậy đi toilets, cầm cuộn giấy và giật nước là cậu đã đóng thuế trong phần 82% về TW đó rồi... ko nên hạ xuống nữa để cùng đẳng cấp với những thằng như thế....
Thân!

Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Chởi Mẽo, thân tàu tiêm pfizer chứ NO vero cell.
Ngoài ấy thượng đẳng quá, dấn sg ra bắt treo biển người về từ tphcm. Phải chi tiền cống nạp ra cũng ghi tiền về từ tphcm nhỉ, mỗi năm cóng 330k tỷ mà xin 28k tỷ hỗ trợ dân cũng k cho. Tiền thì lấy mà người thì chê, kkk. Khôn quá khôn.

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Vương quốc Lâm Đồng và Tỉnh lỵ Đà Lạt quê hương tui đang lúng túng và đầy sợ hãi như SG 2 tháng trước đây. Làng hoa Vạn Thành bữa nay lockdown triệt để, mua đồ ăn phải nhờ bộ phận đi chợ hộ...Đường lên LĐ chỉ có khoảng 5, 6 đường, bịt kín như SG mấy tháng trc, khỏi vào đi! Bị bùng dịch như SG ko? Chắc chắn ko đâu vì LĐ dân thưa...và it' khu ổ chuột như SG...Lãnh đạo họ sợ gì? Họ cần gì? Họ sợ mất chức và cần giữ ghế. Dân đói ko? Ko đâu... dân LĐ hiền lắm, cam chịu và sống nhờ vào NN và dịch vụ. 2 cái này từ đầu năm tới giờ chết dập mặt....Nghèo đi là chắc chắn vì rau, hoa từ đầu năm tới giờ mang đi đổ. Ks, Nhà hàng bán, sang la liệt mà ko ai mua.... Hi vọng với công văn mới của ông Đam ký hôm qua sẽ làm cho người dân đỡ khổ và đất nước đỡ tan hoang vì những cái đầu lạnh và sự stupid của giới chóp bu!
Chú bộ đội tới nơi chưa anh ôi?

• Like
Reactions: Putin76
Hạng D
6/12/06
1.217
16.867
113
40
Lâm đồng hình như đang căng các bạn ak.... vấn đề là nn nên nhập vc sịn về chich cho dân, thì mới hi vọng ổn định từ từ, thông thương
Chứ cứ đè vc khưaaaaa va kitttt t thì muôn đơi dânnn khổ
Ấu trĩ.

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
38
Ko phải ý kiến gì chứ A nhột ah. Thượng đẳng hay không thì ngoài ấy họ rõ mà, ko phải tự nhiên mà có phốt đâu A ah. Còn việc đóng hay không thì việc gì phải thưa với A, nhiều ít gì tôi cũng đóng rồi, tôi đó g thì ko được lên tiếng ah. Ngân sách phân bổ của trung ương về địa phương hơi tỉ lệ nghịch với dân số, việc này báo đài ngta cũng ra rả miết, chắc nói đụng nồi cơm nhà A hay A đang ngứa cần tôi gãi cho.
SG thu ngân sách nhiều là do cái Cảng SG và sb Tân Sơn Nhất thôi (cái này là thu hộ các tỉnh mà lại được hưởng sái số liệu gộp vào Tp ) . Khi sân bay Long Thành xây xong + cảng SG rời ra Cái Mép VT thì dễ bị HN vượt lên lắm ( hiện tại SG hơn HN khoảng 80-90K tỷ ) , chưa kể các cty công nghệ có giá trị lớn đều nằm gần HN .

• Like
Reactions: D.H.A
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Vương quốc Lâm Đồng và Tỉnh lỵ Đà Lạt quê hương tui đang lúng túng và đầy sợ hãi như SG 2 tháng trước đây. Làng hoa Vạn Thành bữa nay lockdown triệt để, mua đồ ăn phải nhờ bộ phận đi chợ hộ...Đường lên LĐ chỉ có khoảng 5, 6 đường, bịt kín như SG mấy tháng trc, khỏi vào đi! Bị bùng dịch như SG ko? Chắc chắn ko đâu vì LĐ dân thưa...và it' khu ổ chuột như SG...Lãnh đạo họ sợ gì? Họ cần gì? Họ sợ mất chức và cần giữ ghế. Dân đói ko? Ko đâu... dân LĐ hiền lắm, cam chịu và sống nhờ vào NN và dịch vụ. 2 cái này từ đầu năm tới giờ chết dập mặt....Nghèo đi là chắc chắn vì rau, hoa từ đầu năm tới giờ mang đi đổ. Ks, Nhà hàng bán, sang la liệt mà ko ai mua.... Hi vọng với công văn mới của ông Đam ký hôm qua sẽ làm cho người dân đỡ khổ và đất nước đỡ tan hoang vì những cái đầu lạnh và sự stupid của giới chóp bu!
Có muốn khôi phục thì phải chờ đỡ dịch, ko mở lung tung được, y tế các tỉnh còn nhiều hạn chế
Ai dám đứng ra chịu trách nhiệm nếu bùng lên, hậu quả ai chịu....
Suy nghĩ trước sau đi A

Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Thông tin của một bác chạy xe cá nhân lên Lâm Đồng đành ngậm ngùi quay về vì tỉnh Lâm Đồng không cho người ngoại tỉnh vào, chỉ dân có hộ khẩu được vào tỉnh và phải được cách ly theo quy định.

View attachment 2582731

Theo bác chủ bài đăng chia sẻ "Đi Lâm Đồng, dù có giấy của sở GTVT TPHCM cấp tạo điều kiện người đưa đón người hay đưa người vào Lâm Đồng đều quay đầu
Lí do: Đây là Lâm Đồng
Dân có hộ khẩu Lâm Đồng cho qua nhưng 2 mũi thì cách ly tại nhà, 1 mũi hoặc hộ khẩu khác tỉnh, thành nhưng đi theo vợ theo chồng người Lâm Đồng thì cách ly tập trung hết.
Dân tỉnh thành phố khác Lâm Đồng quay đầu..."

View attachment 2582732

Công nhận là gớt nước mắt hộ bác chủ và những người khác phải quay đầu, nếu như thông tin chính thức đến người dân trước thì đã không có tình trạng chạy mấy tiếng đồng hồ đến nơi rồi lặng lẽ phải quay đầu.

Mỗi tỉnh làm chống covid mỗi kiểu, chính phủ không can thiệp, không có công văn thông báo chính thức nên người dân không biết đâu mà lần, có lẽ thời điểm này cũng có nhiều bác đi nhiều nơi rồi phải ngậm ngùi quay lại kiểu này lắm, thì mỗi tỉnh có cách chống covid khác nhau.
nếu có app đánh giá năng lực điều hành của CP mình đánh giá 1*

• Like
Reactions: Hell Fire