Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Có muốn khôi phục thì phải chờ đỡ dịch, ko mở lung tung được, y tế các tỉnh còn nhiều hạn chế
Ai dám đứng ra chịu trách nhiệm nếu bùng lên, hậu quả ai chịu....
Suy nghĩ trước sau đi A
Vấn đề ở chỗ chịu trách nhiệm, nghèo đói thì ko ai chịu để dân chịu... công văn ông Đam gửi rồi xem thử nó cuồng truy vết đến lúc nào... CP yêu cầu sống chung với dịch còn mỗi tỉnh thì tự rào làng để ngăn dịch. Bệnh hoạn đến mức đã chích 2 mũi, test âm tính, có CV cho đi đón người nhà mà cũng ko cho vào...

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Chửi thì dễ, giao quyền cho làm chắc được 1 ngày ỉa ra quần lun quá.

Đà Lạt - Lâm Đồng hệ thống y tế mỏng manh, cả tỉnh được mấy cái bệnh viện? Nhân viên y tế được bao nhiêu người? Cho tới nay dân Đà Lạt bao nhiêu người đã chích vc có biết không? Nhiều ông bà già còn chưa được mũi nào. Có tí vc nào được trung ương phân bổ cho thì đều dành cho đội ngũ tuyến đầu, ngành dịch vụ (là những người phải làm việc) ... để mau đưa hoạt động trở lại bình thường.

Để dân đi du lịch tràn lên thì toang chắc, tới lúc đó chắc lại chửi ngược giống thớt bên kia: Sao hồi đó chính quyền không làm mạnh tay, sớm hạn chế đi lại... :D

Chửi mấy ảnh không chịu thông báo rõ cho người ta khỏi mất công đi rồi quay đầu tốn công thì đúng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Vấn đề ở chỗ chịu trách nhiệm, nghèo đói thì ko ai chịu để dân chịu... công văn ông Đam gửi rồi xem thử nó cuồng truy vết đến lúc nào... CP yêu cầu sống chung với dịch còn mỗi tỉnh thì tự rào làng để ngăn dịch. Bệnh hoạn đến mức đã chích 2 mũi, test âm tính, có CV cho đi đón người nhà mà cũng ko cho vào...
Dân tròn tỉnh họ đã chích hết chưa bạn
Tiêm vc vẫn còn bị nhé.... chưa kể tiêm vc tauuuu rất nhiều, hiệu qả ko có bn....dân đã nghèo
Đưa vào lung tung là đi bdoi hết

Hạng D
6/12/06
1.217
16.871
113
40
Xịn cục cứt, o chịch sino thì biến, cứ đóng cửa lun đi xem thằng nào đói...có chích là may rùi
Chết thúi đầu nó đi bạn.Có mấy thằng chê khen như nó nên dịch mới lâu khủng đó.Đồ ấu trĩ.Vote bạn 5sao nhen.

Tập Lái
9/10/21
8
8
3
39
Em thấy ngoài QN - HP đó toàn múc vaccin tàu như bác nói. H ngoài đó khoẻ bình thường .Ko phải cái gi của tàu cũng đều xấu.
Nếu dân quê thíu hiểu biết phán thì còn thông cảm...tỷ lệ kháng thể có 30-50% thì còn hơn 0% và chích để o chết và trở nặng khi dính bịnh...dứt đủ 2m thì sau đó muốn tăng cường m3, m4 vc ông nội là ok khi qua 2022 vc dư dả

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng C
9/6/10
846
973
103
Ajinomoto Việt Nam
Nếu dân quê thíu hiểu biết phán thì còn thông cảm...tỷ lệ kháng thể có 30-50% thì còn hơn 0% và chích để o chết và trở nặng khi dính bịnh...dứt đủ 2m thì sau đó muốn tăng cường m3, m4 vc ông nội là ok khi qua 2022 vc dư dả
Em thấy test kháng thể sau khi tiêm 2 mũi vẫn cao như thương. Bạn em làm 2 nhát test ~ igG vẫn trên 6kAU/ ml. Em 2 astra xong test có hơn 5k . Nên em nghi kết quả chắc cũng same same. Tất nhiên mỗi loại có 1 ưu điểm riêng, nhưng đó là lúc rồi rào vc. H đói thì có gì ăn đó đi. Giống như đang 16 mà cứ đòi ăn bún bò chứ nhất định ko ăn hủ tíu ấy :). Không rõ từ lúc nào cái diễn đàn về xe pháo lại nhảy qua phân biệt người bắc kẻ nam. Với chính quyền thế này thế kia, ngày càng thấy oải.

Tập Lái
9/10/21
8
8
3
39
Em thấy test kháng thể sau khi tiêm 2 mũi vẫn cao như thương. Bạn em làm 2 nhát test ~ igG vẫn trên 6kAU/ ml. Em 2 astra xong test có hơn 5k . Nên em nghi kết quả chắc cũng same same. Tất nhiên mỗi loại có 1 ưu điểm riêng, nhưng đó là lúc rồi rào vc. H đói thì có gì ăn đó đi. Giống như đang 16 mà cứ đòi ăn bún bò chứ nhất định ko ăn hủ tíu ấy :). Không rõ từ lúc nào cái diễn đàn về xe pháo lại nhảy qua phân biệt người bắc kẻ nam. Với chính quyền thế này thế kia, ngày càng thấy oải.
Sinopharm thì tỷ lệ hình như 79%-90% lận, sinovac mới 30-50%

• Haha
Reactions: kdldt
Hạng B2
29/1/18
102
55
28
41
Ngoài ấy thượng đẳng quá, dấn sg ra bắt treo biển người về từ tphcm. Phải chi tiền cống nạp ra cũng ghi tiền về từ tphcm nhỉ, mỗi năm cóng 330k tỷ mà xin 28k tỷ hỗ trợ dân cũng k cho. Tiền thì lấy mà người thì chê, kkk. Khôn quá khôn.
tính ra người bắc cũng kỳ ghê...

Tập Lái
8/3/20
2
2
3
43
Thông tin của một bác chạy xe cá nhân lên Lâm Đồng đành ngậm ngùi quay về vì tỉnh Lâm Đồng không cho người ngoại tỉnh vào, chỉ dân có hộ khẩu được vào tỉnh và phải được cách ly theo quy định.

View attachment 2582731

Theo bác chủ bài đăng chia sẻ "Đi Lâm Đồng, dù có giấy của sở GTVT TPHCM cấp tạo điều kiện người đưa đón người hay đưa người vào Lâm Đồng đều quay đầu
Lí do: Đây là Lâm Đồng
Dân có hộ khẩu Lâm Đồng cho qua nhưng 2 mũi thì cách ly tại nhà, 1 mũi hoặc hộ khẩu khác tỉnh, thành nhưng đi theo vợ theo chồng người Lâm Đồng thì cách ly tập trung hết.
Dân tỉnh thành phố khác Lâm Đồng quay đầu..."

View attachment 2582732

Công nhận là gớt nước mắt hộ bác chủ và những người khác phải quay đầu, nếu như thông tin chính thức đến người dân trước thì đã không có tình trạng chạy mấy tiếng đồng hồ đến nơi rồi lặng lẽ phải quay đầu.

Mỗi tỉnh làm chống covid mỗi kiểu, chính phủ không can thiệp, không có công văn thông báo chính thức nên người dân không biết đâu mà lần, có lẽ thời điểm này cũng có nhiều bác đi nhiều nơi rồi phải ngậm ngùi quay lại kiểu này lắm, thì mỗi tỉnh có cách chống covid khác nhau.
ăn thua gì bác ơi, 5 a e nhà e còn từ Nghệ An (thời điểm chưa có dich) chạy xe một mạch 1200 km ko nghỉ vào Lâm Đồng đi công tác, giấy tờ đầy đủ mà còn một là bắt quay đầu, hai là gọi xin ý kiến lãnh đạo tỉnh đồng ý thì cho vào. Tỉnh thì ko áp dụng CT nào cả. Dở khóc dở mếu luôn, pó tay với Vương Quốc LĐ.
Thông tin của một bác chạy xe cá nhân lên Lâm Đồng đành ngậm ngùi quay về vì tỉnh Lâm Đồng không cho người ngoại tỉnh vào, chỉ dân có hộ khẩu được vào tỉnh và phải được cách ly theo quy định.

View attachment 2582731

Theo bác chủ bài đăng chia sẻ "Đi Lâm Đồng, dù có giấy của sở GTVT TPHCM cấp tạo điều kiện người đưa đón người hay đưa người vào Lâm Đồng đều quay đầu
Lí do: Đây là Lâm Đồng
Dân có hộ khẩu Lâm Đồng cho qua nhưng 2 mũi thì cách ly tại nhà, 1 mũi hoặc hộ khẩu khác tỉnh, thành nhưng đi theo vợ theo chồng người Lâm Đồng thì cách ly tập trung hết.
Dân tỉnh thành phố khác Lâm Đồng quay đầu..."

View attachment 2582732

Công nhận là gớt nước mắt hộ bác chủ và những người khác phải quay đầu, nếu như thông tin chính thức đến người dân trước thì đã không có tình trạng chạy mấy tiếng đồng hồ đến nơi rồi lặng lẽ phải quay đầu.

Mỗi tỉnh làm chống covid mỗi kiểu, chính phủ không can thiệp, không có công văn thông báo chính thức nên người dân không biết đâu mà lần, có lẽ thời điểm này cũng có nhiều bác đi nhiều nơi rồi phải ngậm ngùi quay lại kiểu này lắm, thì mỗi tỉnh có cách chống covid khác nhau.
Ăn thua gì bác ơi, nhà e 5 a e chạy xe 1200km từ Nghệ An (lúc chưa có dịch) 1 mạch không nghỉ vào Lâm Đồng đi công tác, giấy tờ đầy đủ mà đến Đạ Hoai còn bắt: một là quay đầu, hai là điện cho lãn đạo tỉnh có ý kiến đồng ý thì vào. Tỉnh thì xem thông tin ko thấy áp dụng CT nào cụ thể cả. Dở khóc dở mếu. Pó tay với Vương quốc Lâm Đồng.