Tư Vấn Chia Sẻ Cách âm 4 hốc bánh xe

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
groschien nói:
Đây là review của em đã viết trong thớt của bác auto751 sau khi làm ở chỗ bác ấy:
- Cách âm: tiếng rào rào vỏ xe giảm 10%; tiếng động cơ xe xung quanh vọng vào giảm 70%; qua ổ gà và gờ giảm tốc êm hơn 50%.
Em nhớ Vios đi đâu có bị tiếng ồn vỏ nhìu đâu ta?
Em thanks bác Nguyên..!

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
rogervu nói:
Bác auto751 gởi em cái giá, thời gian thi công và địa chỉ chổ bác, bữa nào em làm thử. Xe em là escape, chạy 40 mà tiếng ồn từ bánh đã khá rỏ rồi
thanks bác
Giá là 1800k thời gian thi công khoảng 3 tiếng bác ơi.

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
auto751 nói:
mr.nam nói:
Chiếc Fiesta của e lúc chạy nhanh tiếng lốp vọng vào cabin ồn quá nên e tính làm cách âm cho 4 hốc bánh. Bác nào bít chỗ làm uy tín ở tp.HCM chỉ e với. e cảm ơn
Phía trước nè bác. tháo miếng vè nhựa chắn bùn ra chì có lớp tôn mỏng, mình tháo ra vệ sinh sạch sẽ và phủ hợp chất phủ gầm của Liqui Moly cho bề mặt dày lên.
Làm cái này phải có cầu nâng 2 trụ, tháo hẳn bánh ra mới làm dc, với cầu xi măng hoặc cầu 1 trụ thì ko làm dc bác ạ.

Hộc bánh xe dc phủ rồi đây ạ

Rồi sau đó loý thêm vào vè nhựa lớp cao su bảo ôn, chống ồn khá tốt, và lắp lại vị trí ban đầu

Kết quả cho khá tốt. Với 4 chai phủ gầm và cao su bảo ôn. Tổng chi phí chỉ với 1800k thôi bác.

Cái này là phun chất chống gỉ sét và hư hại do đá văng rất tốt nhưng để giảm ồn chắc phải làm nhiều thứ nữa, vì theo em tiếng ồn nó đâu chỉ do 4 cái hốc bánh này gây nên.

Tập Lái
2/7/08
1
0
1
Xin Bác Hiếu cho giá chống ồn 4 hốc bánh xe ford Mondeo 2.3 đời 2010 nhé.