Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Cách âm cho Chevrolet Cruze, bác nào làm rồi cho em ý kiến với ạ
Xe em Chevrolet Cruze LTZ, dạo này sao thấy ngồi trong cabin nghe tiếng máy từ khoang máy vọng vô rõ quá, em định làm cách âm. Hình như họ làm được cho cửa và sàn xe, bác nào làm rồi hay biết ở đâu làm cho em ít ý kiến ạ. Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em từng mở cái thớt y bác. Nghe góp ý xong quyết định không làm gì cả. Giải pháp tạm thời là mở nhạc thường xuyên :D

Hạng C
30/5/11
878
3
0
45
theo em nghỉ, Cruze đã cách âm rất tốt rồi bác không nên làm gì nữa, còn vụ nghe tiếng máy nổ là để cho bác có cảm giác như đi mô tô phân khói lớn vậy đó, chạy nghe tiếng động cơ cho nó máu bác ơi.

• Like
Reactions: dongden
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Hôm bữa em rữa xe ở 7 Bằng, mấy chú thợ nói Cruze ồn lắm...blabla..., và quảng cáo món đặc sản ở đó: phủ gầm + lót sàn + dán cửa.
Em cười nói em chạy mướn hok biết gì hết...:D, chừng nào chủ có hỏi em giới thiệu hen :p

• Like
Reactions: QuyenPDK
Hạng C
30/5/11
878
3
0
45
N2D nói:
Hôm bữa em rữa xe ở 7 Bằng, mấy chú thợ nói Cruze ồn lắm...blabla..., và quảng cáo món đặc sản ở đó: phủ gầm + lót sàn + dán cửa.
Em cười nói em chạy mướn hok biết gì hết...:D, chừng nào chủ có hỏi em giới thiệu hen :p
Mấy thằng đó nó có bao giờ chạy xe Cruze đâu mà bết, Cruze chỉ ồn từ khoan động cơ vọng vào chỗ người lái thôi còn ngồi ở phía sau im ru không nghe gì hết, mà em có hỏi chỗ thiết kế GM cái này là tại vì taplo của Cruze được thiết kế như mô tô phân khói lớn nên phải nghe tiếng động cơ mới tạo cảm giác cho người lái. Còn mấy bác muốn không ồn nữa thì mở hết toàn bộ máy móc ở phía trước ra, sau đó làm cách âm khoan máy lại thì êm ru thôi nhưng sẽ phải mở hết toàn bộ phía trước ra hết để có chỗ làm cách âm thì êm thôi nhưng em nghỉ xe mới mua mà mở vậy chắc chả ai muốn làm đâu, hihi:D

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
tại bác cảm nhận wa gắt thui.e chỉ nghe o o o khi đậu xe,còn chạy thì hok nghe.và có lần e nhờ bạn e chạy,e ngồi bên thì cũng êm ru rù rù.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
N2D nói:
Bác dám rửa xe ở 7 Bằng là can đảm rồi. Nghe anh em OS ném đá chổ đó tơi bời

pnp confirmed
Hạng C
14/6/11
503
1
18
47
SAI GON
Xe ở phân khúc này, SX tại Vịt nữa...phải chịu thôi các bác ơi.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Cách âm nếu muốn ok thì các bác hãy phủ gầm và cách âm trong xe như cách âm của, sàn, trần mới hạn chế tối đa tiếng ồn