Tập Lái
2/11/10
45
0
0
113
Xe em chạy ồn quá, nếu làm cách âm có đỡ hơn nhiều không các bác? nếu đỡ hơn một chút xíu thì em tính lại, à thiệt hại khoảng nhiêu nữa các bác ạ? chỗ nào làm uy tín? :)
Em cũng tính thay mâm 17", làm vậy có bị xxx phạt không các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Xe em đã làm cách âm tương đối "chuẩn" khi em dự thi EMMA 2009.
Theo cảm nhận riêng của em tuy có sự cách biệt nhưng ko đáng kể lắm bác ạ. Cách chống ồn hay nhất em thường làm là mở nhạc (vừa đủ nghe nhé) với những ca sỹ và bài hát mà mình ưa thích, tự nhiên em hổng thấy ồn nữa.

Cách âm cho xe hiện nay có nhiều loại nhiều hãng khác nhau, em đoán từ 1,8 triệu - 3 triệu.

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Thay mâm khác thông số của Nhà sản xuất thì bị phạt bác ạ. Tuy nhiên bác thay mâm từ 16" lên 17" thì cũng ko đáng kể. Các xxx thường chỉ phạt kèm (nếu phát hiện) khi bác vi phạm lỗi khác trong lúc tham gia giao thông.
Còn nếu bác lên 18" thì rất dễ phát hiện đấy ạ.

Tập Lái
2/11/10
45
0
0
113
nisibili nói:
Theo cảm nhận riêng của em tuy có sự cách biệt nhưng ko đáng kể lắm bác ạ. Cách chống ồn hay nhất em thường làm là mở nhạc (vừa đủ nghe nhé) với những ca sỹ và bài hát mà mình ưa thích, tự nhiên em hổng thấy ồn nữa.

Cách âm cho xe hiện nay có nhiều loại nhiều hãng khác nhau, em đoán từ 1,8 triệu - 3 triệu.

thks bác đã trả lời, để em cân nhắc lại. Bác có cái hình xe mazda6 lên mâm 17" đẹp không? cho em thưởng lãm với :D

Tập Lái
2/11/10
45
0
0
113
nisibili nói:
Em đang up hình tự dưng bị lỗi, bác chờ em nhé.

Bác khỏi cần up hình lên nữa nhé, em tìm thấy rồi, thks vì đã làm phiền bác :)

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
nisibili nói:

Bác nisibili cho em hỏi, bác biết hiện nay chổ nào làm cách âm với tầm giá bác nêu trên không à?
Chứ loại 600-800$ thì xe em đu không theo nỗi.
Bác giúp em nhé!