9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Đồng ý RR thì cách âm rất tốt rồi, tuy nhiên khái niệm "yên tĩnh tuyệt đối" chỉ khi nổ máy dừng xe thôi chứ chạy thì vẫn xào xào tiếng lốp, tiếng va đập lốp với mặt đường và nhiều thứ tiếng ồn khác nữa chứ không thể nào im không nghe thấy gì được (tất nhiên là rất yên tĩnh so với những dòng xe khác).
Theo như hãng đưa ra thì đời mới 2021 sẽ không có tiếng xào xào đó luôn đấy bác. Nên nó mới tạo ra thứ tiếng đó để cho thật hơn. RR đúng là đỉnh cao của xe hơi.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Theo như hãng đưa ra thì đời mới 2021 sẽ không có tiếng xào xào đó luôn đấy bác. Nên nó mới tạo ra thứ tiếng đó để cho thật hơn. RR đúng là đỉnh cao của xe hơi.
RR thì em chưa biết chứ em chạy con Bentley vẫn thấy xào xào, dù nhỏ, qua mấy đoạn đường xấu hay ổ gà vẫn phịch phịch rất rõ. Cái chuyện ổ gà ổ voi ở VN thì em nghĩ RR chắc cũng khó tránh.

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Ông bác của em bên Mễ về đây chơi bảo đường VN xấu quá, chạy toàn nghe tiếng lốp xào, đường ở bển chạy êm ru, k nghe gì hết. Vụ này thì e chưa đc kiểm chứng, nhưng xe e chạy đường láng cỡ cao tốc rất êm, k có tiếng lốp.
Phải, ồn chủ yếu do mặt đường.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ông bác của em bên Mễ về đây chơi bảo đường VN xấu quá, chạy toàn nghe tiếng lốp xào, đường ở bển chạy êm ru, k nghe gì hết. Vụ này thì e chưa đc kiểm chứng, nhưng xe e chạy đường láng cỡ cao tốc rất êm, k có tiếng lốp.
đúng đó anh, mịa đường gì mà chạy RX-350 còn nghe rào rào, hỏi sao xe cỏ nó ko lùng bùng hết lổ tai.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Mấy con này có cần chạy doanh số đâu mà phải PR bác :D
Chẳng thằng nào bán món đồ gì đó mà ko phải chạy doanh số đâu anh, trong kinh doanh đứng yên tức là đã thụt lùi so với đối thủ, anh nghĩ đơn giản quá.
Quay trở lại tầm 20 năm trước, anh nghĩ Nokia nó có đối thủ ko ? và khi Nokia nó đứng yên tại chỗ, giờ thì thế nào ?
RR nâng cấp chính là để thu hút khách hàng mới, nâng tầm thương hiệu, giữ chân khách hàng cũ khi họ muốn đổi xe.
Thằng nào ra bán hàng mà nói tao ko cần doanh số, thôi dẹp tiệm luôn đi làm ăn chi cho mệt, ko cần doanh số tức là doanh số = 0 , nghỉ khỏe.

• Like
Reactions: duongk20
Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Sao kỹ sư hãng không giản vật liệu cách âm đi để có tiếng ồn. Vừa đỡ tiền vật liệu, vừa đỡ phải thêm thiết bị tạo tiếng ồn.
Mình nghĩ đây chỉ là chiêu PR của hãng thôi.