Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cách âm và độ lại dàn loa cho Jolie????

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào các Pro!!
Con vợ 2 của tui là Jolie 05'. tình hình là các cửa xe thấy đóng k đc êm(xe nội địa hình như đều bị vậy), và khi chạy nghe tiếng ngoài xe nhiều. Âm thanh thì nghe k đc ấm lắm!(có gắn loa súp)
Nay tôi muốn làm lại thì các bác có địa chỉ nào ở Tân Phú - hoặc HCM k làm ơn chỉ giúp!!!!?????

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
namnghinruoi nói:
Chào các Pro!!
Con vợ 2 của tui là Jolie 05'. tình hình là các cửa xe thấy đóng k đc êm(xe nội địa hình như đều bị vậy), và khi chạy nghe tiếng ngoài xe nhiều. Âm thanh thì nghe k đc ấm lắm!(có gắn loa súp)
Nay tôi muốn làm lại thì các bác có địa chỉ nào ở Tân Phú - hoặc HCM k làm ơn chỉ giúp!!!!?????

Loa xe bác có 10cm à, lại gá vào cái tap lô mà ko có thùng hoặc cách âm gì cả. Loa nhỏ mà thiết kế hời hợt kiểu đó thì nghe hay mới lạ đó bác. Loa nhỏ nên bass ko xuống thấp đc đến tần số hoạt động của sub nên bác gắn subwoofer vào cũng ko thể hay đc vì sẽ có lổ hổng tần số (frequency gap) giữa loa chính của xe và loa sub. Vì vậy, âm thanh chắc chắn sẽ rời rạc và ko được chắc mạnh và trầm. Em tin chắc là bác đang rất mệt khi nghe nhạc từ dàn này, bass thì từ đằng sau bùm bùm tới, trép mid thì từ phía khác ở trước tới. Đúng ko bác?
Em có cách xử lý nó, bác rãnh thì call em, em sẽ giải thích và tư vấn cho bác nhé.
Về cái cửa thì chuyện nhỏ bác.

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Cảm ơn Bác!
bác nhắm giúp E, E cần thêm khoảng gì, chi phí dự trù bao nhiêu thì ok vậy! Bác thông cảm, tại E là con nhà nghèo nên hỏi trc để còn tính nha Bác!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
namnghinruoi nói:
Cảm ơn Bác!
bác nhắm giúp E, E cần thêm khoảng gì, chi phí dự trù bao nhiêu thì ok vậy! Bác thông cảm, tại E là con nhà nghèo nên hỏi trc để còn tính nha Bác!

Bác có thể dự trù chi phí như sau:
1. Loa component: Giá từ 150-300$ (các hiệu Nhật/Mỹ)
2. Làm hộp cách âm loa (2 hộp): Giá khoảng 20$
3. Cách âm 2 cửa: Giá 30$
Cần thêm thông tin bác gọi em nhé.
Thks bác.