Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN
RE: Cách âm xe Fiat

Trích đoạn: laptop_nikon

Trích đoạn: p510no8

Tối chủ nhật gặp bác Laptop chạy xe chở vợ trên đường Lê Duẩn. Sao logo OS lại gắn tịt xuống dưới cản sau xe thế, lại bọc ni lông nữa?

Hê hê, bác tinh mắt thế .. bọn em tranh thủ dạo phố ... chả là dạo này đi công tác nhiều quá nên mỗi lần về lại phải tranh thủ lấy le.
Em bọc ni lông vì sợ nó bong ra mất bác ạ
cho vào túi ni lông, đi rút chân không sau đó cất vào cốp xe cho bền, đớ mất

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: laptop_nikon

Trích đoạn: gatnuoc
. Chúc các bác có cách sử lý khôn ngoan .

Lại viết sai chính tả .... xử lý chứ nhỉ !!! Chết thật ,....
Bác này đúng là suốt ngày lái xe bằng laptop_nikon nên không nắm được xã hội thay đổi ra mần răng, này nhé :
Sử là Lịch Sử
Lý là Địa Lý .

Nói túm lại cho ngắn gọn gọi là "sử lý" mới đúng vào vấn đề kỹ thuật ô tô chứ sao. Vấn đề ngày đã được Bộ GD&ĐT quê hương bác Phuongcuunet đưa vào giáo trình giảng dậy toàn quốc rồi mừ .

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Trích đoạn: Vohai

Bác này đúng là suốt ngày lái xe bằng laptop_nikon nên không nắm được xã hội thay đổi ra mần răng, này nhé :
Sử là Lịch Sử
Lý là Địa Lý .

Nói túm lại cho ngắn gọn gọi là "sử lý" mới đúng vào vấn đề kỹ thuật ô tô chứ sao. Vấn đề ngày đã được Bộ GD&ĐT quê hương bác Phuongcuunet đưa vào giáo trình giảng dậy toàn quốc rồi mừ .
Khú khú khú .... Iem cứ rìn thấy bác là iem "nại" buồn cười!
Khú khú khú ... bị dục 1 lỗ" mờ vưỡn vui như tết (khuyết điểm ổn định rồi mờ)

Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du

Trích đoạn: Makeno

Trích đoạn: Vohai

Sử là Lịch Sử
Lý là Địa Lý .

Khú khú khú .... Iem cứ rìn thấy bác là iem "nại" buồn cười!
Khú khú khú ... bị dục 1 lỗ" mờ vưỡn vui như tết (khuyết điểm ổn định rồi mờ)
Khú khú khú ... lái xe mà chưa bị bấm lỗ thì chưa gọi được là lái xe xịn, cũng như đi bộ đội mà chưa bị ghẻ thì gọi là chưa đi bộ đội. Tính em vui, hay để mấy bác gãi ngữa cho đỡ buồn tay .

Hạng B2
12/4/08
110
9
18

Em làm cách âm cho con tempra của em rồi, hiệu quả cũng khá đấy các bác ạ, có điều là em tự làm nên có lẽ là cẩn thận hơn, cứ chỗ nào hở là em bịt, cả cánh cửa, cốp sau (nhưng mà chưa làm trần vì...ngại) em mua một cuộn tấm chống ồn rồi về mua cái máy khò nữa sau đó cùng mấy thằng đệ hì hục làm cũng vui phết. Sau khi làm xong gõ vào cửa xe kêu "bịch bịch" chứ không "loong coong" như trước nữa, ngồi trong xe cũng thấy im hẳn chứ không phải nghe âm thanh trung thực từ bên ngoài như trước. Tổng chi phí: tấm cách âm = 500k, máy khò thì không tính vì mua cho...công ty. công làm mất 2 ngày + bữa nhậu 800k = 1300k, rẻ hơn và chất lượng hơn nhiều so với xe làm ở hiệu (vì hôm em đi thay bọc da ghế thấy ông thợ hỏi là làm cách âm ở đâu mà cẩn thận thế)

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Em chỉ quan tâm ở phần nóc làm sao cho mưa khỏi như ở trong nhà che lợp mái Tôn thôi , các bác cho ý kiến cái ...

Hạng B2
12/4/08
110
9
18

@ bác Vợ 2: Bác tin em đi, mua vài m2 tấm chống ồn (bán ở đầu phố Đồng Nhân) về tháo cái tấm trần ra sau đó bóc lớp cover của tấm chống ồn đi để lộ ra mặt nhữa đường màu đen, ốp mặt này lên trần và dùng máy khò khò nóng, khò đến đâu miết chặt đên đấy, cứ chỗ nào hở mặt thép ra là dán hết. Sau khi dán trần xe của bác không những đỡ lộp bộp như mái tôn mà còn tăng cứng được nữa đấy, cho trẻ con chạy nhảy thoải mái:D

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: La Già

@ bác Vợ 2: Bác tin em đi, mua vài m2 tấm chống ồn (bán ở đầu phố Đồng Nhân) về tháo cái tấm trần ra sau đó bóc lớp cover của tấm chống ồn đi để lộ ra mặt nhữa đường màu đen, ốp mặt này lên trần và dùng máy khò khò nóng, khò đến đâu miết chặt đên đấy, cứ chỗ nào hở mặt thép ra là dán hết. Sau khi dán trần xe của bác không những đỡ lộp bộp như mái tôn mà còn tăng cứng được nữa đấy, cho trẻ con chạy nhảy thoải mái:D
Bác La Già kinh nghiệm ghê - Bác làm ở đâu vậy , Ta đi cùng nhau được không? em chỉ sợ : Hao phí không đáng có - Hưởng thụ không đáng gì .

Hạng B2
12/4/08
110
9
18

Cái này em tự làm bác ạ, đơn giản thôi mà, bác mà ra hiệu làm nó chém nát người đấy. nhưng mà nếu mất công làm bác nên làm cả 4 cánh cửa nữa, làm sàn thì hơi phức tạp. Bác làm cửa xong đóng vào sẽ nghe "phập" một cái chứ không phải là đánh "oành " một phát đâu

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Cái này em tự làm bác ạ, đơn giản thôi mà, bác mà ra hiệu làm nó chém nát người đấy. nhưng mà nếu mất công làm bác nên làm cả 4 cánh cửa nữa, làm sàn thì hơi phức tạp. Bác làm cửa xong đóng vào sẽ nghe "phập" một cái chứ không phải là đánh "oành " một phát đâu
Vụ này nghe hấp dẫn quá đây. Bác La Già có thể up ảnh sau khi làm cái trần lên cho AE xem duoc ko. em chưa biết là tháo cái tấm chông ồn ra thì mặt trong nó như thế nào, nhỡ tháo ra rồi mà ko gắn lại được thì chít